สนใจ Super coil

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย mikuni, 27 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mikuni

mikuni Guest

0
    0
    0
    เคยเห็น รถเก่าๆๆเค้าใส่Super coil เค้าบอกว่าไฟแรงดีประหยัดน้ำมัน
    ขอความเห็นจากพวกพี่ๆๆหน่อยครับ ว่ามันดียังไง มีกี่แบบ ราคาเท่าไหร ซื้อได้ที่ไหน?

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไฟแรงขึ้นนิดหน่อย ราคาประมาณพันกว่าบาท มีหลายยี่ห้อ ทั้ง KOITO, MSD, และยี่ห้อใหม่ ๆ
    คล้าย ๆ กับการเพิ่มกำลังไฟของคอยล์ให้มีการกระจายไฟได้แรงขึ้น

3. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    ขออนุญาต ขายของหน่อยนะครับ ผมมีกล่องไฟ C.D.I. ULTRA สภาพดีมาก สายไฟครบ เหมาะสมกับรุ่นเก่าๆครับ

สนใจดูได้ที่ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=218344

ขอบคุณครับ

4. ponke30

ponke30 New Member Member

40
    0
    0
    คอยโรตารี่ก็น่าสนนะครับ

5. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    พี่ๆ คอยส์ที่อัดลงหน้าแหลม 1.8 แล้วสตาร์คติดง่ายๆจ่ายไฟดีๆรถวิ่งแรงๆ ควรจะใช้ของอะไรและราคาเท่าไรอ่าคับ รบกวนด้วยน้าค๊าบผม ขอบคุณค๊าบ

6. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เปลี่ยนจากคอยล์เดิมที่ใช้ทองขาวเป็นคอยล์หลังเต่า
    แปลงระบบจานจ่ายเป็น ระบบแม่เหล็กแค่นั้นก็โอเคแล้วครับ

7. ponke30

ponke30 New Member Member

40
    0
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนครับพี่จอนท์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้