เรียนสอบถามช่างเล็กช่างใหญ่ ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน ฝาสูบโก่งไหมครับ @เคยปาดเมื่อ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sarawut Kenny, 18 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarawut Kenny

Sarawut Kenny Guest

0
    0
    0
    เรียนสอบถามช่างเล็กช่างใหญ่ ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน ฝาสูบโก่งไหมครับ @เคยปาดเมื่อ เจ็ดแปดปีที่แล้ว ตอนนั้นความร้อนขึ้นจนต้องจอด ก่อนหน้าก็มีปัญหามีคราบไขมันคล้ายนมอยู่ในหม้อน้ำ ช่างพาถอดวาล์วน้ำ อาการก็หายไป สามสี่เดือน @กลับมาใส่วาล์วน้ำ เริ่มมีปะหม้อน้ำ ไปหนึ่งครั้ง ตอนนี้หม้อน้ำรั่วอีกแล้ว ลองถอดวาล์วน้ำออก แล้วสตาร์เครื่องดู ตอนเครื่องเย็นๆแบบนี้ @น้ำก็ไหลออกประมาณนี้แหละครับ

2. เหมือนผมเลยตอนนี้ก็จอดเหมือนกัน

3. ไปเเก้ปัญหาน้ำมีคราบน้ามันเถอะครับผมสงสัยปะเกนรั่วเอาให้เเน่ลองถอดหัวเทียนออกมาดูมีบางสูบดำผิดปกติไปหรือไม่..?

ประเก็นฝาอาจจะแตกครับช่องน้ำมันข้ามหาน้ำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้