หน้ามืด ราคาถูก...

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ohm_redevo, 3 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohm_redevo

ohm_redevo Member Member

65
    5
    8
    มีใครลองทำแล้วบ้างอ่ะคับ คือเอาเกจวัดเดิมมาติดสติ๊กเกอร์ใสสีดำอ่ะ แล้วไฟมันออกมาเปนงัยบ้างอ่ะ ถามดูก่อนเพราะเดี๋ยวจะไปซื้อสติ๊กเกอร์มาทำบ้าง เดี๋ยวถ้าผลงานออกมาเป็นงัย จะเอามาโพสแบ่งกันดูนะคับ..

2. Winny M3

Winny M3 New Member VIP

710
    8
    0
    ใช้ได้ดีเรยนะคับ ตัวละ1900 ประมาณเนี่ยอ่ะคับ สวยดีอ่ะ ..

3. ohm_redevo

65
    5
    8
    ไม่ได้หมายความว่า ซื้อตัวใหม่อ่ะคับ คือเอาเกจวัดเดิมที่เรามี มาติดสติ๊กเกอร์ใสที่เอาใว้ติดโคมไฟอ่ะคับ เปลี่ยนlook ให้เกจวัดตัวเดิมของเราอ่ะฮะ

4. golfy_hi

golfy_hi New Member Member

14
    0
    0
    เคยคิดจะทำเหมือนกันคับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะหดเข้ากับโค้งของกระจกรึเปล่า

5. ohm_redevo

65
    5
    8
    เรื่องความโค้งไม่น่าจะมีปัญหานะคับ เดี๋ยวผมลองดูก่อน

6. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    เป็นยังไงบ้างครับ...

7. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0
    ความโค้งก็ใช้ไดร์เป่าเอาซิครับ ดึงให้ตึงเอาไดร์เป่า ก็เข้ารูปแล้วครับ ลองดูนะ แล้วเอามาโชว์บ้างนะครับ

8. ลองมาแล้วค๊าบ ม่ายเหมือนเลยอ่ะ แถมถ้าเป็นพวกเกจ์รุ่นเก่าๆนะ ที่ม่ายมีไฟตรวตัวเลขกับเข็มนะ

ยิ่งม่ายเหมือนใหญ่เลย แต่ถ้าเกจ์ของคุณ เป็นแบบที่มีไฟตรงตัวเลขกับเข็มก้อน่าจาเหมือน แต่มองแล้วก้อรู้

ว่าเป็นติ๊กเกอร์ค๊าบ ลองมาแล้ว

9. pop_evo

pop_evo New Member Member

54
    1
    0
    อยากเห็นครับ

10. -~- SUN -~-

-~- SUN -~- New Member Member

56
    0
    0
    ตกลงมีครายทำแล้ว รึยังครับ อยากรู้ด้วยคน

11. RESCUE >>> 338

RESCUE >>> 338 New Member Moderator

80
    1
    0
    ผมทำมาแล้วครับ ทำมานานแล้วด้วยพอดีว่าใช้ ออโต้เกจ แล้วแสงตอนกลางคืนมันแรงมาก
    ก็เลยจัดการเอาสติ๊กเกอร์ดำใสเนี่ยแหล่ะครับ ติดซะเลยเหมือนเด๊ะ แสงที่ออกมาก็ลดไปได้
    พอสมควร ตอนนี้แจ่มครับยังไม่ลอกออกเลย ถ้าแสงไฟในเกจแรงเกินหรืออยากสวยก็แนะนำ
    ให้ทำเลยครับ (แล้วแต่คนชอบนะครับ)

12. dek_soi20@wararom

dek_soi20@wararom New Member Member

44
    0
    0
    เออแล้วจะทำยังไงถ้าไฟในเกจมันไม่ค่อยสว่างอะครับ

13. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    แบบนี้ AUTOMETER หมดสิทธิ์เลย เพราะไฟมันไม่ค่อยสว่าง

14. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ไม่มีปัญหาครับ ติดง่ายกว่าติดโคมอีกครับ ผมลองติดกับวัดรอบของมอไซค์รถใหญ่มาแล้ว ดับเครื่องแล้วมืดเลยครับ มองข้างในไม่เห็นครับ แนะนำซื้อกระดาษลอกลายมาแล้วเอาดินสอ ขีดรอบ ๆ เป็นวงกลมแล้วก็ไปเทียบกับสติ๊กเกอร์ติดโคม แล้วก็เอามาแปะ คร้าบบ เอาไดซ์เปล่าหน่อยติดนาน ๆ :D :D :D

15. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    อยากเห็นรูปอะครับ ใครช่วยเอามาโชวร์หน่อย

16. Tui Racing Development

Tui Racing Development New Member Member

229
    0
    0
    ทำแล้วช่วยลงรูปให้ยลโฉมหน่อยครับ :)

17. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ......อยากเห็นครับมีใครทำบ้าง

18. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ไครทำแล้วเอารูปมาโชว์หน่อยคร๊าฟฟฟฟฟ

19. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ผมว่ามันจะมืดเกินดิคับ ใช้ฟิล์มนี่ไม่รู้แฮะ

แต่เคยเอาสีพ่นไฟหน้าโคมดำง่ะ ที่เป็นดำแก้วใสๆ มาพ่นเกจ์HKSหน้าดำไฟส้ม

เรื้อนมากๆ พอเปิดไฟแล้วตัวเลขและเข็มดูพร่าๆ และไม่ชัด ไม่สว่างเอาซะเลย
    แถมมีเม็ดสีรบกวนอีก เลยเอาทินเนอร์เช็ดออกคับ

20. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ไอเดียดีๆ

21. golf@big

golf@big New Member Member

4
    0
    0
    อย่างดีเลยนะเนี่ย อยากจะเห็นแล้ว

22. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    น่าสนใจมากๆครับ ใครทำแล้วโพสให้ดูบ้างนะครับ

23. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    รอชม รอชม

24. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    ไอเดียดีคับ

25. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    อืม.......

ลอง ทำ แล้ว คับ

ตอนกลางคืน พอจะมองเปง เพราะมี ไฟ แต่ ตอน กลางวัน มองมะ เหง เลย คับ

ต้องเพ่งดูเอา กลัว จะ เกิดอันตรายเวลา ขับรถนะ คับ

ถ้าจะ ทำ จิงๆๆ น่าจะ หาที่มัน บางๆๆ นะ คับ แต่มัน ก็ จะ ไม่มืด อะ สิ

26. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    เอ้ยๆๆๆ ไอเดียดีมากเดี๋ยวต้องลองซะเเร้วแต่คงไม่เหมือนพวก defi เพราะว่ากระจกตรงของ Gready แต่ไฟแรงมากๆๆ

27. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อยากเห็นๆ

28. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    ถ่ายรูปมาชมหน่อยครับ

ใช้ฟิลม์ดำติดเลยคับ สวยเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้