อยากเปลี่ยนโช๊คใหม่ 4 ต้นเลย U12 ขอคำแนะนำด้วยนะคับ พร้อมราคาประมาณเท่าไหร่ แบบหนึบๆ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Narongsak ผู้ชายขึ้นดอย, 18 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากเปลี่ยนโช๊คใหม่ 4 ต้นเลย U12 ขอคำแนะนำด้วยนะคับ พร้อมราคาประมาณเท่าไหร่ แบบหนึบๆ ไม่ยวบขูดซุ้มล้ออ่ะคับ รบกวนด้วยนะคับ พี่ๆ 555+

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ยวบๆ ขูดซุ้ม ไม่ใช่ผลของประสิทธิภาพของ shock absorber กระมังครับ ไปดูที่ spring. ล้อ และยาง นะครับ

2. บังเอิญ ล้อหลังผมไปใส่ Spaser ยื่นมา ประมาณนิ้วนึงอ่ะคับพี่ พอเจอเนินแล้วรับน้ำหนัก มันจะเด้งๆ ดึ๋งๆ แล้วก็ขูดซุ้มล้ออ่ะคับ หรือจะไปตัดสปริง ทำให้กระด้างเพิ่ม ดีมั๊ยคับพี่ๆ .... 555+

3. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    ข้างหลังเหมือนผมเลยคับ ล้นออกมา.. ผมเลยอัดโช๊คแข็งไว้ แต่กำลังคิดว่าจะไปอัดใหม่เอานิ่มกว่านี้หน่อยแล้วอาจจะรองโช๊คให้ตัวรถสูงขึ้น # สงสัยมานานเหมือนกันคับว่าพวกที่ล้อแตะขอบซุ้มมันขับกันได้ยังงัยหว่า -_-?

4. นั่นดิคับ บางคันเค้าแบะออกมาตั้งมาก แล้วก็ก็ชิดซุ้มล้อมาก ผมว่าเค้าต้องอัดแข็งมาแน่เลย เสียวเวลาเจอเนิน รถจะกระด้าง ไส้คลอน เลยยังไม่อยากอัดแข็งมากอ่ะคับ 555+

5. ผมทำมาแล้วคับ สบายเลยนั่ง5 คนไม่ติดไปต้องลองโช้ค

6. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ว่างๆ เอามาลองขย่มหน่อยนะ

7. วันไหนว่ามะ

8. บอล ไปทำยังไงคับ แนะนำด้วย 555+

9. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    การทำให้ล้อยื่นออกมา การรองการหนุนให้ล้หลังสูงขึ้น การทำให้ระบบหน่วงการเต้นของ springแบบผิดแผกแตกต่างจากด้านหน้ามาก คือการที่คุณไปทำให้ประสิทธิภาพของช่วงล่างเข้าขั้นวิกฤต อาจเป็นอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สินได้นะครับ ^_^

10. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    อยากหล่อต้องยอมแลก อิอิ

11. ใส่หลังซัก 15K อยากหล่อ อยากสวย ต้องเจ็บ ต้องแลก

12. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    หรือไม่ก็นั่งได้แค่ 2คน แบบรถสปอร์ตคับ อิอิ

13. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    หือ? 15K. เนี่ยจะพารถสะบัดลงข้างทางเลยนะครับ....

14. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    แล้วควรอยุ่ประมารที่เท่ารัยหรอคับ

15. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ค่า K spring. หลังของ U12 เครื่อง2000CC Spec เมืองไทย =2.0kg/mm. ครับ

16. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้