น้องใหม่แนะนำตัวครับ B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย B14 Lover, 21 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B14 Lover

B14 Lover New Member Member

49
    0
    0
    Update ครับ ทำสีเสร็จแล้ว สีขาวมุก

ด้านหน้า

กระจัง nismo ขอบคุณ hudwac ที่ชี้เป้าครับ
    กันชนหน้า N15 Pulsar รุ่น 1 จาก B-2
    ลิ้นหน้า N15 จาก B14-ONLY

ด้านข้าง

เสกิตข้าง N15 จาก B14-ONLY
    การ์ด จาก pOR...

ด้านหลัง

หางหลัง Camino P11 จาก B-2
    แก๊ปหลังจาก abadahey
    เสกิตหลังจาก Step-Divinity

ขื่อ : เงาะครับ แอบอ่านมานานครับ จนลืม user account ไปเลย :)
    หลังจากรถมีปัญหามากเรื่องความร้อน เนื่องจากฝาสูบโก่ง เป็นผลมาจากน้ำรั่วออกหมด ขับจน overheat ซ่อมจนพอใช้ได้แต่ วิ่งเกิน 110 ไม่ได้ความร้อนขึ้นสูงมาก ทนใช้มากปีกว่าๆ จึงมีความคิดว่าจะทำไงดี ซื้อใหม่หรือยกเครื่องดีนะ สรุปได้ SR18DE (ช่างให้เลือกระหว่าง SR18DE กับ SR20 เกียร์ CVT ผมตัดสินใจเลือก SR18DE ครับกลัวช่างไม่จบ ผมที่ได้พอใจมากครับ) มาประจำการแทน หลังจากนั้นก็ทำแทบทั้งคันครับ(จริงๆ) จนระบบค่อนข้างดีแล้วสำหรับผม เหมือนสิ่งเสพติดจึงเริ่มแต่งภายในให้มันดูดีขึ้น เริ่มจากภายในก่อน ดังภาพ ส่วนภายนอกเปลี่ยนกันชนเป็น lucino (หาตัดหมอกไม่ได้หายากจัง แต่คงไม่เอาแล้วครับ เพราะถ้าแตกเนี่ยคงหาเหนื่อย) กระจัง lucino ครับ

1. ตัดสินใจเลือกเกจ autometer รุ่น phantom ครับเพื่อให้เข้ากับเรือนไมล์ autech สีขาว ที่ชอบสุดคือนาฬิกาครับ เพราะผมชอบนาฬิกาแบบเข็ม มันคลาสสิคดีครับ
    ที่ครอบเกจ ใช้ฟีเจอร์บอร์ดทำนะครับ ทำง่ายๆไม่เปลือง

2. ที่ขาดไม่ได้สำหรับ ชาว st คือ แอร์ดิจิตอลของอาจารย์ สุดยอดมากๆ (ฝากแม่และภรรยาไปติดตั้งแทนครับ :) และ เกจ์สามสหายของ silvia (ตอนแรกได้ ของ gtr r33 มาแต่เป็นสีดำเลยเสาะหาจาก ebay มาแทนเพื่อให้ได้หน้าขาว)

3. สุดท้ายภาพโดยรวมครับ

ปล. ภายในคงจะพอแค่นี้ละครับ เก็บเงินทำสีรอบคัน พร้อมกับ กันชน n15 และหางหลัง ของน้องบอย และ สเกิร์ต n15 ของคุณโอ๋ (ยังไม่มีเวลาว่างซักที)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2012
  2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ยินดีที่ได้รู้จักกันเช่นกันคับ ภายในรายละเอียดแหล่มมากๆเลยคับคุณเงาะ

3. samwhaha

samwhaha New Member Member

281
    8
    0
    แอร์ดิจิตอลสวยจัง

4. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    แอร์คงเย็นน่าดูครับ

5. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เฟี้ยวเงาะมากๆเลยครับ (แซวเล่นนะครับ)

6. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ข้างในสวยมากเลยสว่างดีชอบๆ

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    สวยจริงๆ คันว่างลงภายนอกให้ดูด้วยนะ ยินดีที่รู้จัก

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    สวยแจ่มๆ

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    มีอะไรให้ทำอีกเยอะครับ ค่อยๆ ทำไป

10. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    แอร์ออโต้นี่มันน่านัก

11. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    พี่เงาะครับ ขอดูหลอดไฟในเกจจ์หน่อยครับ ว่าตัวนี้ใช้หลอดแบบไหน ชอบอ่ะ ขาวๆ นวลตาดีครับ กลางคืน ^^

12. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..สวยงามครับ..ชอบๆ..

13. B14 Lover

49
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ ภายนอกไว้ทำเสร็จแล้วจะมาลงนะครับ

เป็นหลอด smd ธรรมดาครับ T10 มี chip 8 ตัว สีขาว ครับ หน้าตามเหมือนในรูปนี่ละครับ

14. Excited Rider

576
    2
    18
    รบกวนเพิ่มเติมครับ งั้นขอดูจุ๊บที่ต่อหลอดนี้ด้วยครับ ของผมมันเป็นหลอดไส้ธรรมดา อยากเปลี่ยนเป็นแบบของพี่เหมือนกันครับ :)

15. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ผลงานผมเองครับ

16. B14 Lover

49
    0
    0
    ใส่กันได้เลยครับ ของเดิมของผมก็หลอดใส้ธรรมดาเหมือนกันครับ (ด็งของเก่าออกมาได้เลย ขาเหมือนกัน)

17. tonsaloonb14

tonsaloonb14 New Member Member

40
    0
    0
    ภายในสวยอะ เท่าไรคับเนี่ย

18. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    autometer รุ่น phantom

ขอพิกัดหน่อยครับ อยากได้นาฬิกา อ่ะหามานานแล้ว

19. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แหล่มเลยครับ แอร์ดิจิตอลนี้ มันดีจริงๆนะ

20. B14 Lover

49
    0
    0
    ที่หนักๆก็เกจ์ autometer นะครับเล่นเอาโหดอยู่เหมือนกันครับ

จากอีเบยครับ มีขายอยู่ครับ ผมก็จัดมาจาที่นี่ละ หายคนขายไนไทยไม่ได้

จัดไปครับอย่าได้เสีย

21. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ของลิง ebay หน่อยครับ เอาเฉพาะนาฬิกามันขายป่าวคับตัวเดียว หรือมันจัดเป็นเซตมา

22. Excited Rider

576
    2
    18
    อันนี้ใช้ได้ป่าวเพ่ :D

http://www.ebay.com/itm/Autometer-2...ries&vxp=mtr&hash=item4aabd72ca4#ht_500wt_969

23. B14 Lover

49
    0
    0
    http://www.ebay.com/sch/i.html?_sacat=0&_from=R40&_nkw=autometer%20clock%20phantom&_sop=15&_clu=2&_fcid=199&_localstpos=&_stpos=&gbr=1

ขนาดเกจ์ของผม อยู่ที่ 2 5/8 นิ้ว ผมหาให้แล้วไม่มีผู้ขายรายไหนส่งของมาไทย (หรือจะใช้บริการ package forwarding service ก็ตามแต่สะดวก) จะมีก็แต่ 2 1/16 นิ้ว ครับ ราคาก็ประมาณนั้นครับ (ตัวละ 3000-3600) ผมซื้อเฉพาะตัวนาฬิกาครับตัวเกจ์อื่นซื้อจากผู้ขายในไทยครับมีขายอยู่ ถ้าในไทยไม่มีผมค่อยไปอีเบย์ครับ

24. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    อ๊อฟชั่นเยอะนะครับคันเนี้ย :)

25. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    สุดยอดเลยครับ ! เฟี้ยวสุด ๆ

26. B14 Lover

49
    0
    0
    UPDATE ภายนอกครัับ :)

27. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    สวย เลยครับ ครบๆ

28. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    สเกิตข้างแปลกๆอ่ะ สงสัยใส่กลับข้างนะ
    สังเกตที่เป็นติ่งยื่นออกมา ถ้าให้ถูกติ่งใหญ่มันจะอยู่ใกล้ล้อหลังนะครับ ^^

29. B14 Lover

49
    0
    0
    จงใจครับตัดสินใจอยู่เหมือนกันว่าจะเอาไงดี สุดท้ายเอาติงใหญ่ไว้หน้าเพราะว่า ประตูหน้ามันยาวกว่า เลยเอาติ่งใหญ่ไว้ด้านหน้านะครับ :)

30. SD142

SD142 New Member Member

6
    0
    0
    งาม สั้น ๆ จบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้