สอบถามหน่อยครับ ผ้าเบรคหมด ถ้าผมจะเอาผ้าเบรคไปอัดมันจะดีไหมคับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Watthana Phonphot, 2 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ ผ้าเบรคหมด ถ้าผมจะเอาผ้าเบรคไปอัดมันจะดีไหมคับ

1. เคยถามร้าน เค้านิยมอัดที่เป็นดรัมมากกว่าดิส อะครับ...

2. รถผมดิสหน้าหลังเลย และถ้าผมจะเปลี่ยนผ้าเบรคมันจะใช้ได้ทุกยี่ห้อป่าวครับ

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ผ้าเบรคคุณภาพกลางๆ ของ U12 หน้า 1200-1700฿ หลัง 600-1200฿ ครับ

4. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อ้อ... ซื้อแบบตรงรุ่นจากโรงงานเลยนะครับ ไม่ต้องไปอัดผ้าเบรคนะครับ technology มันเปลี่ยนไปเยอะมากแล้ว

5. ตามนั้น ครับ

6. Bandix ของผมได้มาฟรีคับ อิอิ จะบอกทำไหมเนี่ย

7. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนใหม่เลยคับ.. ความปลอดภัยของรถที่รัก :D # ผมก็จะเปลี่ยนอยู่ยังหนาเลยคับ แต่มันน่าจะเสื่อมแล้ว เปลี่ยนมา 3ปี ได้แล้วมั้งคับ (รถวิ่งปีละไม่เกิน 5,000km.)

8. NAe Pran Pvs

NAe Pran Pvs Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนดีกว่าครับ คู่หน้าพันกว่าบาท คู่หลังไม่ถึงพันบาท, ดีกว่าตอนฉุกเฉินเบรคไม่อยู่ ผมว่าไม่คุ้มนาา

9. ซื้อเปลี่ยนถูกกว่ามั๊ยอะคับ

10. เปลี่ยนดีกว่า แฮ่ๆ ขอบคุนทุกคนมากๆคับ ^^

11. เมื่อเช้าเอารถไปต่อภาษีมา ตรวจเบรคไม่ผ่าน 2ข้างซ้าย ขวา ไม่เท่ากัน ต่างกันได้ไม่เกิน 500 รถผมต่างกัน 1000อัพ เลยกะว่าคงต้องเปลี่ยนผ้าเบรคเหมือนกัน อิอิอิ

12. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    อย่างถูก คู่หน้า 700 บาทเองครับ

13. ขอบคุนคับมาก ^^

14. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    Brake force ต่างกันเยอะๆ ระวังเบรคแล้วรถหใมุนนะครับ

15. แถมาแล้วคับ ข้อมูลเมื่อวานเลยเข้าใจได้ง่าย อิอิอิ

16. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ดูเรื่องลูกสูปเบรคในcaliper เป็นหลักนะครับ สำหรับ brake force ที่ต่างกันมากๆ

17. ขอบคุนมากๆๆเลยครับ ^^

18. ตรวจดูตามพี่โต้งบอกเลยหลงรถผมเพ่งทำมาเลย เปลี่ยนลูกสูบเบรคใหม่

19. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ของผมแถมานานล่ะยังไม่ได้แก้เลย ดลัวว่าจะเป็นที่ท่อทางล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้