เครื่อง D16Y8 ใช้น้ำมันเครื่อง กี่ลิตร ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 4 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วน้ำมันเกียร์กี่ลิตร ยี่ห้ออะไร แล้วมีเบอร์ของน้ำมันมั้ย ราคาเท่าไร เกียร์ MT นะครับ ขอบคุนครับ

2. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ไปถ่ายที่ร้านเขาเติมเกิบหมดถัง 4L ครับ
    ใช้ไปประมาณ 3.7 L
    ส่วนยี่ห้อผมใช้ ptt Fully syntetic 5-40w
    ราาพันกว่าบาทครับ+ค่ากรอง 300-400ครับ

3. abbtom

abbtom New Member Member

22
    1
    0
    ผมใช้ PTT สังเคราะห์ 100% อ่ะ 5W-40 ใส้กรองใช้ของศูนย์แท้
    3.7 ลิตรครับ เหลือติดมานิดนึง
    น้ำมันเกียร์เปลี่ยนที่ศูนย์ honda ไปเลยครับ ถูกและดีด้วย

ซื้อน้ำมันเครื่องแล้วหิ้วเข้าไปให้เค้าเปลี่ยนให้เลยครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เกือบๆ 4 ลิตรครับ
    ต้องเติมไปแล้วสตาร์ทเครื่องก่อนแล้วดับเครื่องจึงวัดดู
    ถ้าไม่พอค่อยเติมอีกครับ

ซื้อแกลลอน 4 ลิตร มีเหลือไว้เติมหน่อยนึงแน่นอนครับ ใช้เบอร์ไหนก็ได้ครับ
    เบอร์หน้าไม่ต้องมอง เบอร์หลัง 30 - 40 - 50 ใช้ได้หมดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้