รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมจะเปลี่ยนแก้ม เอง อยากรู้ว่ามันต้องถอดน๊อต ตรงไหนมั่งครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ปิยพนธ์ อินทร์มั่ง, 22 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมจะเปลี่ยนแก้ม เอง อยากรู้ว่ามันต้องถอดน๊อต ตรงไหนมั่งครับ แล้วต้องเริ่มถอดตรงไหนก่อนครับ..ขอบคุณครับ.

1. เปิดฝาโปรง มีน๊อตฝั่งละ 3 ตัว เปิดประตูมองข้างล่างระหว่างแก้มกะประตุจะเห็นน๊อตอีกฝั่งละ 2 ตัว ถอดกันชนหน้ามีอีกอย่างละตัว(มั้งครับ)

2. ขอบคุณคับ..เดียวกลับไปลองดูครับ.

3. ถอดออกให้เหลือสภาพนี้เลยครับ

ขอบคุนคับ ถอดเยอะเลย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้