B11(E13) VS Fortuner(ไม่ทราบรุ่น) คือเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ช่วงเวลาประมาณ 2ทุ่มกว่าๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Worawit Mast, 14 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    B11(E13) VS Fortuner(ไม่ทราบรุ่น) คือเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ช่วงเวลาประมาณ 2ทุ่มกว่าๆ ผมขับรถจะกลับบ้านโดยใช้ทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์(ขึ้นจากลาดพร้าว-ลงสุขาภิบาล5) ก็เห็นรถมันไม่เยอะมาก ก็ใช้ความเร็วได้นิดนึง(ร้อยกว่าๆ) วิ่งขวายาวๆ พอไปถึงช่วงทางลงเกษตร-นวมินทร์ ก็ไปดูดตูด Fortuner ยาวจนเกือบถึงทางลงรามอิทรา(ความเร็วประมาณ 110+) พอถึงช่วงข้ามรามอินทรา Fortuner ก็ตบซ้าย(เข้าเลนกลาง) ผมก็เพิ่งเห็นว่าข้างหน้าเขาก็ไม่มีรถนี่ ผมก็แซงไป แซงไปได้นิดเดียวผมหันไปมองกระจกหลัง เห็น fortuner ตบมาดูดตูดผมติดเลย ผมก็เลยกดคันเร่งสุดตีนเพื่อจะดูว่าเขามีเจตนาอะไร เขาก็ยังดูดตูดอยู่ติดๆ(ความเร็วประมาณ 120+) ผมก็คิดในใจ(กุไปทำอะไรให้วะเนี่ย จะมาดูดตูดให้กุเสียวทำไม 555+) เขาก็ดูดยาวจนถึงโค้ง(ด่านเก็บเงินที่ขึ้นจากวัชรพล) พอหลุดโค้งแล้วเขาก็ตบไปเลนซ้ายสุด(เลนกลางไม่ว่าง/ผมวิ่งขวา) เพื่อจะมาแซงผม??? สรุป - ผมไปทำอะไรให้เขา - ตอนที่เขาขับขวาที่ผมดูดตูด ถ้าเขาอยากขับเร็วเหมือนตอนที่ดูดตูดผมและแซงไป ทำไมไม่ทำ เพราะยังไงผมก็ดูดไม่ติดอยู่แล้ว - จะมาแข่งอะไรกับผม B11(E13) นะครับ ไม่มีอะไรมากครับ แค่มาเล่าให้ฟัง ขำขำ งง งง ครับ ฮ่าๆ

2. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ค่อยไปใจเย็นๆๆิครับ

3. B11 วาง SR16VVL หรือ SR20VVL Fortuner ขึ้นหน้าเราไม่ได้แน่นอน หากไม่พร้อมไปดันเอง บอกทะเบียน toyota มาวันหลังเจอเดี๋ยวจะดันคืนให้

4. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับ ผมก็แค่สงสัยมาเหล่าสู่กันฟัง อิอิ จำได้แต่สี 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้