ขอบคุณเฮียชัยครับ ที่ให้ผมเอารถลงไปขับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย WF_Kitti, 25 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ขอบคุณเฮียชัยครับ ที่ให้ผมเอารถลงไปขับ เต็มๆ ครับ 10 นาที
    รถดีมากครับ เชื่องมากๆ ครั้งหน้าขอเชิญเฮียชัยมาขับรถ 2 จังหวะ
    ของผมนะครับ วันไหนผมไปผมจะแจ้งล่วงหน้าครับ

ขอบคุณครับ

2. ขอผมลองบ้างสิกั๊บพี่กิตติ

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    โหน้อง รถมันแพง พี่กิตเค้าไม่ให้ลองหรอก ใครก็ม๊ะรู้ ชื่อแปล๊กแปลก บุคคลทั่วไป7 ยังกับชั้นบนสวรรค์เลย:eek:

4. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    :) :) :) คุณกิตติลงไปขับน่ะผมชอบครับเพราะคุณกิตติมีประสบการณ์เกี่ยวกับโกคาร์ทมากสามารถให้ความรู้และแนะนำผมโดยผมได้นำไปแก้ใขปรับปรุงจนทำให้รถดีได้ครับ ขอขอบคุณเช่นกันครับ :) :) :)

5. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    รุ่นใหญ่คุยกัน ผมไม่กล้าคุยก๊าบ

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38

มิบังอาจครับเฮียชัย ประสบการณ์ผมน้อยนิดมากครับ ทำอะไรไม่เป็นสักอย่างครับ
    ขับอย่างเดียวครับ เฮียชัยปรับรถเก่งมากกว่าครับ ผมยังเกรงใจที่ยืมรถเฮียชัยลงไป
    ขับอยู่เลยครับ

7. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    พี่กิตติครับ ขอรบกวนถามหนึ่งเรื่องคับคืออยากรู้ว่า ถ้าลายของสนามมีโค้งซ้าย หรือขวา เยอะๆ เราจะสามรถเซ็ทลมยางช่วยได้รึเปล่าครับหรือว่า วิ่งลมยางซ้ายขวาเท่ากันไปเลยไม่ต้องคิดไรมาก ช่วยแนะนำหน่อยคับ

8. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    เกรงจงเกรงใจอะไรกันคุณกิตติเที่ยวหน้าเอาลงขับอีกนะครับผมชอบดูคุณกิติขับครับ เห็นมือโปรขับอย่างนี้แล้วสุดยอดครับเมื่อไหร่ผมจะขับได้แบบคุณกิตติบ้างหนอช่วยสอนเทคนิคพิเศษกับผมด้วยนะครับ (คุณกิตติชอบถ่อมตัวอยู่เรื่อยเลยนะครับ)
    ปล.อย่าลืมทำผ้าปัก STUTTGART นะครับผมจะนำไปติดชุดแข่ง6ชม.ที่พัทยาครับ

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    คงต้องให้หลายๆ ท่านช่วยตอบด้วยนะแก็ป

พี่เองก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่หรอก แต่เท่าที่เห็นทีมดังๆ ที่เมืองนอกหลายๆทีม
    มีนับโค้ง และ เติมลมยางไม่เท่ากันในสนามแข่งก็มี ซึ่งจริงๆ ก็มีผลเหมือนกันนะครับ
    ในโค้ง แต่พอทางตรงรถมันก็กระโดดไปกระโดดมาเหมือนกัน ยังไม่รวมถึงเวลาเบรค
    แล้วรถมันเป๋ไปเป๋มาอีก (สำหรับพี่ๆ ชอบขับแบบลมยางซ้ายขวาเท่าๆ กัน)

แต่ถ้าเป็นการวิ่งแบบ Oval ลมยางซ้ายขวาไม่เท่ากันชัวร์ ให้คนอื่นที่มีความรู้แนะนำ
    กันเข้ามาก็แล้วกันนะแก๊ป

10. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไม่เคยเป็นมือโปรครับเฮียชัย แต่ถ้า Probation สมัยเรียนเคยครับ เกือบเอาตัวไม่รอดครับ
    เฮียชัยซิครับต้องสอนผม ของผมมันไม่มีเทคนิคอะไรทั้งนั้นครับ รู้อย่างเดียวครับ
    อยากเร็วต้องถอนช้า และ เบรคช้ากว่าคนอื่นครับ หรือ เป็นไปได้พยายามไม่ถอนและไม่เบรคครับ
    ส่วนเทคนิคไม่รู้จริงๆ ครับ

arm stuttgart ตอนนี้ไม่มีครับ มีแต่พวก label ติดที่รองเท้ามันเล็กมากครับ ถ้ามีสวยๆ
    จะรีบไปรบกวนให้ติดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้