รายระเอียดนะครับแบบตรงๆเลย รถนิสสันบลูเบิร์ด ยู12 ปี1990 2.0 ซูปเปอร์ซีเรก มีคู่มือรถ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Boong Bing, 10 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boong Bing

Boong Bing Guest

0
    0
    0
    รายระเอียดนะครับแบบตรงๆเลย รถนิสสันบลูเบิร์ด ยู12 ปี1990 2.0 ซูปเปอร์ซีเรก มีคู่มือรถ โบว์ชัวตอนซื้อรถ และใบเข้าศูนย์แต่ไม่ได้เข้านานและ ทำประกันชั้น1กรุงเทพประกันภัยตั้งแต่ออกรถจนถึงทุกวันนี้ มีใบเครมหนึ่งใบยังไม่ได้เข้าไปทำไม่มีเวลาเพราะรถต้องใช้งานในชีวิตประจำวัน ไม่มีชนหนักมีแต่เฉี่ยวๆถากๆ พึ่งปะผุและทำสีรอบคันไปเมื่อต้นปี2013 ที่สุวรรณน้อยการาจ รายละเอียดรถ เครื่อง SR 20 DE เป็นเครื่อง P11 ของพรีมีร่า 1998ซีๆ ตามเล่มขนส่ง กันชนนิสโมพร้อมไฟตัดหมอกตรงรุ่นฝากระโปรงแต่งไฟเบอร์ทำสีเดียวกับตัวรถเบามาก(มีฝากระโปรงเดิมเหล็กให้นะแต่ไม่แน่ใจว่าอยู่ป่าว)มีสายหัวเทียนอัลต้าสีแดงๆ เกียร์ธรรมะดาเรียงใหม่แม๊กสปีดรากกันยาวๆอย่างกะเครื่องวีเทค(มี นมก. ซึมๆ นิสหน่อย) มีค้ำหน้า นิสสันตรงรุ่นเป๊ะ กะจังหน้าสามเอส ตอนนี้ติดแก๊สมิกเซอร์ หม้อต้มเทมาเซโต้ ประหยัดโครต 1.7 บาท/กิโล แร้งแรงอะคันนี้และประหยัด ช่วงล่าง โช๊คคู่หน้า JIC กระบอกทอง มาพร้อมกับบอลจ๊อย ปรับลบสูงสุดได้-3 และชุดเบรค สี่potของนิสสันR32 พลังเบรคสามารถจับม้าที่ล้นหลามออกมาจากเครื่องที่ถ่ายส่งกำลังจากชุดเกีนร์และครัชสบายๆ โช๊คหลังเป็นปรับเกลียวสปริงแต่งของแอคอร์ท หนึบๆแต่มีซึมนิสหน่อยเพราะไม่ค่อยได้คุยกับมันมาก มีค้ำหลังด้านในรถไม่รู้ว่ามีประโยชน์อะไรเพิ่มรึป่าวไม่รู้แต่เห็นเค้าใส่กันเลยเอามั้ง ในฝากระโปรงท้ายมีถังแก๊สแคปซูลนะ ไม่ย้วยไม่ห้อย ปลายท่อเทพยากูซ่ายาวใหญ่ดังปายแว้นก็ว่าได้สุดสำหรับคนชอบซิ่ง ภายใน พวงมาลัยก๊อปmomo( แต่มีพวงมาลัยเดิมstd ให้ด้วย) มีเกจวัดรอบออโต้มิเตอร์แท้แล้วชิฟลสองอันแบบมีแร่5.8 กับที่ติดมากับตัวรุ่น Sport comP ซิลเวอร์แท้ มี RSM รุ่นตัวสีดำวัดได้หลายอย่างลูกเล่นเยอะมีคู่มือด้วย และปลดล๊อค180แล้ว มีเกจวันโวล์ของชาโด้ มีทามเมอร์ให้สองตัวตัวติดในรถพังและแต่มีให้อีกอันไปติดเองถ้าอยากดับเครื่องแบบรอเวลา เกจ วัด X-line ไฟติดสีสวยทุกตัว แต่ใช่ได้แค่สองตัวคือ วันแรงดัน นมค. และแวคคัม เท่านั้น บอกกันตรงๆ มีสวิทพัดลมตรงที่คอนโซลกลางและสวิทแก๊สและน้ำมัน เบรคมือใช้การไม่ได้ต้องไปตั้งสายใหม่นะ เบาะนั่ง ทรงSPGของสามมงกุฏ (มีเบาะStd.ด้านคนขับให้อีกนะ)พร้อมเบลทากาตะ5จุด หัวเกียร์นิสโมน่าจะก๊อปนะแต่สวย วิทยุอีคริป24bit เล่นusb mp3 ปกติ แอร์เย็นแต่รถไม่มีฟิล์มถ้าติดเพิ่มจะเย็นยิ่งขึ้น เซลทรัลล๊อค กะจกไฟฟ้าแต่เคลื่อนไหวช้าหน่อยตามกาลเวลา ส่วนสองบานหลังอย่าเสี่ยง ยางพึ่งเปลี่ยนเมื่อต้นปีนิ่มๆดอกหนาๆวิ่งได้ยาวๆแถมหลวงพ่อโสธรติดรถให้ด้วยคุ้มครองรถจนถึงทุกวันนี้ ล้อเเม๊ก TE37 Force by เฮียอู๊ด ทรัพย์สมบูรณ์การยางครับ และที่สำคันมีอะไหล่ภายในให้เอาไปโมหรือเปลี่ยนเล่นได้พอสมควรและมีกันชนหน้าเดิมให้กับล้อแม๊กขอบ14ที่ติดรถมาตั้งแต่แรกอีก4วง.....ว้าววววววววววคุ้ม ปล.รูปพึ่งถ่ายมาเมื่อเช้านี้ก่อนนออกไปทำงานยังไม่ได้ล้างเลยถ้าล้างล่ะเเจ่มก่านี้อีก.... 1.2ล้าน...เราไม่ขายถ้าโทรมาภายใน30นาทีเราลดพิเศษไปเลย บุ๊ง0894500266

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  3. Boong Bing

0
    0
    0
    การันตีผ่านสนามพัทยาเซอกิตเเล้วสองครั้งเเก่งกะจานหนึ่งครับส่วนคลองห้าหลายครั้งที่บุรีรัมกะโบนันซ่ายังไม่เคยไปวิ่ง

4. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    อย่าลืมล้อ ไฮไลท์ เลยนะ

5. คันนี้ สวยที่สุดในคลับครับ คอนเฟริม หล่อตั้งแต่กันชนยันรูท่อ เป็น 1ในบรรดา อัศวิน bb ครับ ^^ ว่าแต่ ขายจิงอ่ะ ทามมายย เสียดาย

6. ล้อ ฟอร์ท บาย เฮียอู๊ด นะ อิอิ

7. Pichit Srinamaem

Pichit Srinamaem Guest

0
    0
    0
    อยากได้กันชนกับฝากระโปรงจังอิอิ ขอสับ+เพิ่มเงินให้ได้เป่าครับอิอิ (ขอโทษทีครับที่เสียมารยาท แบบว่าอยากได้จิง)

8. Oath Voravat

Oath Voravat Guest

0
    0
    0
    เสียดาย ก้อ ช้อนซื้อเลย เสี่ยทศ เจ้าพ่อรถมือสอง

9. ค้นทั้งตัวตอนนี้ มี 1200 อ่ะโอ้ต ช่วงนี้ รถไม่ค่อยคล่องเลย 555555 คงซื้อได้แต่ตัว rsm 55555

10. รอดู the boong last vertion อยู่ ช่วงนี่ เทรนตัดกันชนหลัง กำลังมา ^^

11. Boong Bing

0
    0
    0
    เออลืมเลยอะพรี่เอ ล้อเเม๊ก TE37 Force by เฮียอู๊ด ทรัพย์สมบูรณ์การยางครับ

12. Boong Bing

0
    0
    0
    พรี่ทศจะรับไว้ซักคันมั้ยครับ

13. มี1200 รับ rsm แทนได้มั้ย 555555

14. ขายได้ไวไวครับ ราคาเร้าใจ จริงๆๆ

15. เปิด ประมูล ดีกว่า คันนี้ เดี๋ยวเอาทะเบียน 1กก 1111 มาให้ ^^=

16. เลิกใช้แล้วหรือครับ ว้าแย่เลย

17. จะเอา rsm ๆๆๆ วันนี้จะเข้าไปถอดเลย คิคิ

18. ขาย u12 ไปซื้อ u12 ใช่ป่ะพรี่บรุ้ง

19. คือจะขายคันนี้ ซื้อรถเสี่ยโอ้ต ว่างั้น 555555

20. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    แล้วเสี่ยโอ๊ตจะซื้อรถต่อจากผมม่ะ อิอิ

21. Boong Bing

0
    0
    0
    จะไปเอาสกุปปี้ไอครับ...อยากเเว้น

22. น่าเสียดาย น่าเสียดาย และน่าเสียดาย T_T

23. Boong Bing

0
    0
    0
    รับไว้ไปดูเเลซักคันมั้ยครับคุณพรี่Pae Za Chotikasathien

24. Oath Voravat

Oath Voravat Guest

0
    0
    0
    เค้าจะบอกว่า เสียดายตัง ต่างหากกกก อิอิ

555 ผมเพิ่งขุดทำคันของผมยังไม่เสร็จเรียบร้อยเบยยย Oath Voravat

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้