Air Blade ระเบิด ( ชัวร์หรือมั่วนิ่ม )

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย PeeI2a, 24 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeeI2a

PeeI2a New Member Member

82
    0
    0
    คือผมอยากทราบอะครับที่ว่ามีรถ honda air blade ระเบิดเนื่องจากถังน้ำมันอยู่ใกล้เครื่องมากไป

เท่าที่ผมทราบเห็นว่ามีระบิดไปแล้วหลายคัน แต่เอาประสบการคือได้ทราบว่ามีพนักงานส่งเอกสาร

ที่ทำงานอยู่ในท่าเรือ เนือ้ตรงช่วงน่องหายไปเลยครับ และเขาอ้างว่าทางบริษัทจ่ายค่าทำขวัญให้ 4 แสน

แถมให้รถใหม่ๆอีก 1 คัน แต่ต้องเป็นรุ่นไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ phantom และเขายังบอกอีกว่าบางรายถึงกับ

ขาขาด ตามที่ผมตามๆดู พิมพืเกียวกับข่าวระเบิดของ air blade ไปใน google ก็ได้เห็นข่าวไม่น้อย

ยังไงอยากให้เพื่อนๆที่ทราบข่าวจริงๆเข้ามาบอกเล่าทีครับ ตัวผมมิได้มีเจอตนาอะไร เพราะผมไม่ได้

ใช้มอไซค์ใดๆอยู่แล้ว ผมขับแต่รถยนต์ แต่กลัวว่าวันไหนมันขับมาแล้วจะระเบิดใส่ลูกผมอะครับ :(

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    แถวบ้านผมก็มีคับ วินมอไซ บอกว่า เนี่ย คนส่งพิซซ่าก็ระเบิดนอนอยู่ รพ
    ผมเลยบอกไปว่า พี่ พาผมไปดูหน่อยได้มั้ย เด๋วผมให้พี่ 500 บาท

พี่วินบอกว่า "เค้าเล่ามาอีกที" .....

เป็นการปล่อยข่าวจากบริษัทคู่แข่งในบอร์ดแห่งนึง ซึ่งเค้าจับ IP ได้ จบเรื่องไปนานแล้วคับ
    ส่วนตัวผมก็ใช้มาหลายเดือนแล้ว เนื้อน่องขาก็อยู่ครบดี
    คนอื่นๆก็ใช้ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยคับ

แต่ถ้ามีจริงนะ คุณไปตามถ่ายรูปมาเลย แล้วส่งไปบริษัทคู่แข่ง รับรอง ได้เงินหลายแสนเลยคับ
    ผมก็เคยจะตามอยู่ เผื่อจะได้เงินใช้ แต่ถามา 2-3ราย ได้ยินแต่คำว่า "เค้าเล่ามา"
    :D

ว่างๆแวะเข้าไปเยี่ยมชมที่บอร์ดให้นะคับ http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?board=55.0

3. PeeI2a

PeeI2a New Member Member

82
    0
    0
    ผมชอบ CROWN :D

4. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    สงสัยเป็นข่าวลือ.....มั่ง

5. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ข่าวลือเห็นๆ ไม่ใช่เพราะผมใช้ ฮอนด้า หรอกนะจึงเข้าข้าง งั้นคุณลองไปดู ZX150 ของ คาวาซากิ สิครับ รายนั้นถังน้ำมันอยู่ด้านหน้าเลย เติมน้ำมันตรงหน้ารถ (ตรงครอบแตรของเวฟ) มันไม่เสี่ยงกว่าเหรอ ไอ้แผนหลอกเด็กแบบนี้นะ คงใช้ได้กะพวกเด็กแว้น สมองเรียบๆ นั่นแหละ
    ใครมันจะบ้าออกรถมาให้มันระเบิดง่ายๆเล่า

6. Ducati749s

Ducati749s New Member Member

6
    0
    0
    ทางเว็apบประกาศแล้ว ลองเข้าไปอ่านดูครับ

7. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    เว็บอะไรนะครับ...........อ่านไม่รู้เรื่อง

8. elrarour

elrarour New Member Member

10
    0
    0
    เว็บ ap-honda ไงคับพี่น้อง

9. ชื่อเพ็งคับ

ชื่อเพ็งคับ New Member Member

25
    0
    0
    น่ากลัวจัง...

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    มั่วคราบ ทางฮอนด้าออกมาบอกเเล้วข่าวมันมั่วปายคราบ

11. ball_stickerman

ball_stickerman New Member Member

5
    0
    0
    อย่าไปเชื่อถ้ามันจะตายมันตายไปนานแล้ว...................ผมก้อขับมาปีนึงแล้วยังไม่ตายเลยแต่วิ่งอืดไปหน่อยกินนำมันเหมือนกันโดยรวมมันดูดีอยู่แล้ว เออลืมไปอย่างนืงอยากติตรงโช๊คหลังคับเล็กมากเลยเห็นด้วยไหม....................เหมือนเอาโช๊คโนวามาใส่เลย

12. D-max Monster

D-max Monster New Member Member

335
    3
    0
    พาไปดูทีคับ เดียวให้ตัง อยากเห็น ขี่อยุ่เหมือนกันครับ แอร์เบรดเนี่ย

13. เง้อๆๆ....ชักเสียวๆๆ
    แอร์เบรด....มานราเบิดจริงๆหรอเนีย
    ได้ข่าวมานานละงะ....ชักลัวจริงๆๆละยังผ่อนมะหมดเลย...
    อิอิอิอิ....เวรกำ

14. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    ผมว่า ปล่อยข่าวมากกว่าอะคับ เพราะ ก่อนเค้าจะเอารถออกมาขายก็ต้องทดสอบแล้ว ไอผมก็มีแอรเบลดคันนึง ขับไปกลับวันละ60โล กดตลอดทาง ตอนนี้ ยังครบ 32 อยู่เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้