ถามผู้รู้ ช่วยตอบทีครับ รถเครื่องดีเซลติดตั้ง สายกราวน์ไวร์ ได้หรือปล่าวครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย seng_hz, 21 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seng_hz

seng_hz New Member Member

96
    1
    0
    ถามผู้รู้ ช่วยตอบทีครับ รถเครื่องดีเซลติดตั้ง สายกราวน์ไวร์ ได้หรือปล่าวครับ อยากรู้มากเลยครับ

2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ในทางทษฏีการติดตั้งกราวน์ไวร์ทำให้ระบบไฟดีขึ้นเนื่องเราได้นำเอากราวน์จากจุดสำคํญมาไว้รวมกันที่จุดเดียวทำให้กรวน์ลงดีกว่าที่เป็นมา รถที่ออกมานั้นกราวน์จะอยู่ไม่เป็นที่ตรงโน้นบางตรงนี้บางกระจัดกระจายกันตามที่วางของรถ ฉนั้นการที่เราทำกราวน์ไวร์ นั้นไม่น่าจะมีปัญหานะคับสามารถติดได้ทั้งรถเก่าและรถใหม่คับ:)

3. 4141110021

4141110021 New Member Member

4
    0
    0
  4. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ติดได้ครับ เห็นเพื่อนติดอยู่ ดีขึ้นหรือป่าวไม่รู้ เพราะเสียตังไปแล้วใจมันต้องเข้าข้างตัวเองอยู่ดี ...

5. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ติดได้ครับ ยิ่งระบบไฟฟ้าเยอะๆ

6. seng_hz

seng_hz New Member Member

96
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมาก ครับ สำหรับข้อมูล

7. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ลองดูครับ ทำเองได้ไม่ยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้