ขอถามท่านพี่ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย MoN@Pattaya, 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MoN@Pattaya

MoN@Pattaya New Member Member

22
    1
    0
    รถผมเครื่องอีโวสาม ขับเร็วๆแล้วยกคัยเร่งมันมีควันออกมาเป็นลูกเลยครับ แต่ตอนจอดไม่มีมันเป็นอะไรครับพี่ ขอบคุณครับ

2. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ใช้น้ำมันอะไรคับ
    ถ้า 95 แก๊สโซฮอลปรกติ ปุ้งปั้งเป็นว่าเล่น
    แต่ถ้า 95 ก็น่าจะเป็นพวก แหวนหรือไม่ก้อพวกปะเก็นฝาสูบ
    รอท่านอื่นมาเสริมนะครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ควันขาว หรือ ควันดำครับ
    ควันขาว ไม่ปกติแน่นอนครับ ถ้าวิ่งอาจจะเป็นที่แหวน หรือเครื่องหลวม

ถ้าควันดำ มันเกิดจากส่วนผสมน้ำมันผิดเพี้ยน น้ำมันหนาไป หรือแอร์โฟรผิดปกติ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้ารอบสูงยกคันเร่งแล้วคันขาว ม้วนออกมา ส่วนมากเจอที่ร่องแหวนแตกหรือติด ทำให้กวาด นมค. ไม่ทันครับ
    ถ้าเป็นตลอดตอนเดินคันเร่ง ให้ตรวจสอบที่เทอร์โบครับ

5. MoN@Pattaya

MoN@Pattaya New Member Member

22
    1
    0
    เทอร์โบว์พังครับขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้