พี่พี่ คับ ผมใช้ b20b เกียร์เหมือนจะมีปัญหา ถ้าเครื่องเย็นๆ จะปกติ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เพลินวาน รามหก, 9 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่พี่ คับ ผมใช้ b20b เกียร์เหมือนจะมีปัญหา ถ้าเครื่องเย็นๆ จะปกติ แต่พอซักพักเครื่องเริ่มร้อน เวลาแซงมันไม่ค่อยเทรินลงเกียร์ต่ำให้ แล้วตอนจะไปเกียร์ 4 มันเหมื่อนมันจะไม่ค่อยจะ คับพี่ๆ

1. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ถ่ายน้ำมันเกียร์บ้างป่าว

2. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    ระดับน้ำมันเกียปกติมั้ยอ่าครับ

3. พึ่งถ่ายไปคับพี่

4. Mot BlAck

0
    0
    0
    ผมเคยเปนนะ ถ่ายน้ำมันเกียหายครับ

5. Mot BlAck

0
    0
    0
    แล้วๆเศษเหล็กเศาโลหะเยอะมั้ยอ่าครับในน้ำมันเกียที่ถ่าย

6. Mot BlAck

0
    0
    0
    ล้างเกียก็น่าจะดีขึ้นนะครับ

7. ก็มีติดยู่ที่เน็ตบ้าง นิดๆหน่อยๆ คับพี่

8. Mot BlAck

0
    0
    0
    ลองตั่งสายเกียตรงลิ้นปีกผีเสื้อให้ตึงๆดูสิ

9. Mot BlAck

0
    0
    0
    เผื่อช่วยได้

10. Mot BlAck

0
    0
    0
    ผมก็ตั่งตึงนะครับb20b

11. เกียรผมเคย น้ำมันแห้ง (เกียรแตก แต่ไปเชื่อมมาคับพี่) ไม่รู้เกี่ยวป่าว

12. Mot BlAck

0
    0
    0
    เซ็นเซอร์เกียร์เสียหรือเป่าไม่แน่ใจ

13. Mot BlAck

0
    0
    0
    แต่อย่างไงลองตั่งสายเกียก่อน ตั่งตึงเปลี่ยนเกียเร็ว คิกดาวแบบไม่ต้องเหยียบเยอะ สายหย่อน เปลี่ยนช้า เกียร์ลากลอบ ไม่ค่อยคิกดาว

14. คับๆ พี่เดี๋ยวลองดูก่อน ขอบคุณมากคับพี่

15. Mot BlAck

0
    0
    0
    ลองตึงเกือบสุดแล้วลองขับดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้