ผมหารูปตัวแวคคั่มชมเชยรอบเดินเบาไม่เจอ การทำงานของมันคือ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Rider X Thailand, 14 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ผมหารูปตัวแวคคั่มชมเชยรอบเดินเบาไม่เจอ การทำงานของมันคือ มันจะต้องดูดลมจากหัวที่หงายขึ้นด้านบน ตอนคอมแอร์ทำงาน ถุกต้องไหมครับ แต่ถ้าคอมแอร์ไม่ทำงานมันจะต้องไม่ดูด ใช่ไหมครับ ผมเช็คมันดู ปรากฎว่ามันดูดลมตลอดเลย เช็คตรงไหนดี ตอนนี้ต้องตังรอบ 1100 แอร์ทำเหลือ 800 เข้าเกียร์ เหลือ 400 กระตุกแพร่ดๆ

2. Rider X Thailand

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่น้องเข้าใจแล่ะ

3. Rider X Thailand

0
    0
    0
    สรุป ไอ้ตัวที่อยู่ข้างๆซุ่้มโช๊คนี้ นี้มันจะหมุนลมไปดันไอ้ขาเล็กที่อยู่ตรงใต้กรองอากาศให้ขยับเพื่อชดเชยรอบถูกไหมครับ แล้วเราจะเช็คได้ยังงัยครับว่าไอ้ตัวที่อยู่ตรงซุ้มโช๊คเสียหรือไม่เสีย

4. มันจะมีลมดูด จากท่อตรงนั้นครับ ใช้นิ้วอุดรูจะรู้สึกได้

5. Rider X Thailand

0
    0
    0
    มันจะดูดตลอดเลยใช่ไหมครับพี่น้อง แม้ว่าเราจะเปิดแอร์หรือไม่เปิดแอร์

6. ไม่เปิดแอร์ ไม่น่าจะดูดนะ เพราะมันชดเชยรอบแอร์

7. Rider X Thailand

0
    0
    0
    ขอความกระจ่างครับ หุหุ เพราะตอนนี้มันดูดตลอดเวลา

8. ลองสังเกต ตรงแวคคั่มใต้กรอง ว่าเวลาแอร์ทำงาน ขามันจะดันเข้าไปหรือป่าว

9. Rider X Thailand

0
    0
    0
    นิ่งๆ เลยครับ หุหุ

10. ลองสลับสายยัง มันมี 2 เส้น ตรงหัวโช๊ค

11. Rider X Thailand

0
    0
    0
    สลับแล้วครับเหมือนเดิม

12. งั้นลองเอาปากดูหรือเป่า สาย สองเส้นนั้นดู ว่า ขามันจะดันหรือป่าว

13. ชดเชยรอบ แอร์ พวงมาลัย เปิดไฟหน้า

14. ตัวนี้ของผมก็พังครับ อู่แก๊สเปลี่ยนของโตโยต้ามาให้ครับ

15. Rider X Thailand

0
    0
    0
    เดี๋ยวคืนนี้ไปโคราชก่อน ับมาค่อยซ่อมคร้าบ

16. แวะปรึกษาน้าแอ๊ปเลยครับ Abby August

17. Rider X Thailand

0
    0
    0
    ตัวชดเชยรอบทำงานปกติดครับ ตัวที่ไม่ขยับคือ ไอ้ขาเหล็กแว็คคั่มนี่หล่ะครับ แต่ถ้าเอาปากดูดมันขยับอ่ะครับ

18. Rider X Thailand

0
    0
    0
    กลไกลมันทำงานคือ ถ้าแอร์ทำงานมันจะปล่อยมไปดูดขาเหล็ก ประมาณนี้ป่ะครับ แต่ถ้าแอร์ไม่ทำ กลไกลมันจะเป็นมาเป็นดูดข้างบนก้อเหมือนไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเครื่อง

19. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ต่อสายผิดหรือเปล่า

20. Palin Omsin

0
    0
    0
    มันจะดูดเป็นทิศทาง วันเวย์นะ

21. Palin Omsin

0
    0
    0
    อธิบายเป็นตัวหนังสือไม่ค่อยถนัดด้วยสิ

22. Palin Omsin

0
    0
    0
    ต้องปฏิบัตินะ เอ๊กซ์

23. ดูดทิศทางเดียว ไม่พ่นออก ดูดบ้วบเรย อิอิ

ของน้าน้องเห็นพ่น ตอนดูดเสร็จ แบบนี้ใช้ไม่ได้ ออริจินัล ต้องดูดบ้วบเดียวหายไปเรย อิอิ กท 30+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้