ถามทางไป ถ.เพชรเกษม หน่อยคับจาก หน้าราม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ถามทางไป ถ.เพชรเกษม หน่อยคับจาก หน้าราม

พอดีจะไปร้านไฟ xenon

104/119 ซ.เพชรเกษม 63/4 ถ.เพชรเกษม แขวง.บางแค เขต.บางแค กรุงเทพมหานคร 10160

ไปไม่ถูกคับบบ - - *

ขอแบบขึ้นทางด่วนแล้วลงอารายแบบนี้ได้ยิ่งดีคับ

ขอบคุนคับบบ :D

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อยู่รามไหนอะครับ เอาง่ายละกันนะถ้าราม 1 บางกระปิ ก็ขับรถมาเส้นศรีนครินตรงอย่างเดียววิ่
    งผ่านหน้าซีคอนก็ตรงไปเรื่อยข้ามสะเส้นบางนาตรงไปอีกเพื่อมุ่งหน้าไปขึ้นวงแหวนอุตสาหกรรมป้ายจะบอกว่าไปพระรามสอง พอขึ้นวงแหวนอุตสาหกรรมได้เราก็วิ่งจนสุดทางลงเลยครับแล้วก็ตรงไปบางแคมาถึงจุดนี้คือเส้นกาญจนาภิเษกวิ่งไปเรื่อยสังเกตุป่ายเบียงซ้ายเขียน ไปนครปฐม เราออกซ้าย พอถึงช่วงนั้นฝั่งตรงข้ามคือเพชรเกษม 88 เราวิ่งฝั่งขาออกถูกแล้วครับ จากนั้นขับรถไปเรื่อยผ่านไฟแดงแรกคือแยกสายสองหลุดไฟแดงไปอีกประมาณ 800 สังเกตุทางเข้าซอยเพชรเกษม 63/4 จะเป็นร้านเครื่องเสียงโปรดิวเซอร์ นั้นแสดงว่าใช้แล้วครับวิ่งเข้าซอยไปอีกประมาณ 80 เมตรเลี้ยวเข้าไปจะมีตึกอยู่หลายห้องเลยสังเกตุหน้าร้านจะมีป้ายชื่อร้านอยู่อะครับ(หน้าร้านจะมีซีวิคตัวใหม่สีดำจอดอยู่) ที่กล่าวมานี้คงต้องการที่จะไปร้าน SEYA นะครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ละเอียดยิบเลยครับ

4. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    มาจากราม 1 เลี้ยวขวาแยก foodland ไปทาง rca ขึ้นทางด่วน 45 บาท ตรงไปทางบางนา-ดาวคะนอง
    ถึงเซ็นทรัลพระราม 3 จะมีทางเบี่ยงซ้ายไปถนนจันทร์เราก็ซ้ายไปเลยทางลงถนนจันทร์ไปลงถนนสาทร
    พอลงเจอ 4 แยกเลี้ยวซ้ายขึ้นสะพานตากสิน ตรงไป 4 กิ ออกซ้ายถนนเพชรเกษม ถึงแล้ว
    ใช้ระยะทาง 25โล ประมาณนี้ครับ

5. Ohm_peng

Ohm_peng Member Member

40
    0
    6
    เลยมาอีกหน่อยก็มีร้านถูกนะคับ หลอด+บัลลาคh4 ไม่สไลด์3พันเองคับ เพื่อนไปเปลี่ยนมา

อยู่ในหมู่บ้านหรรษาเกือบถึงสาย 4 อะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้