ช่วยสอนการใส่วิทยุรถหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย มือใหม่ครับ, 2 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    เพิ่งได้alpine9843มาครับเลยกะว่าจะใส่เองพี่ๆช่วยสอนวิธีหน่อยนะครับวิทยุตัวเก่าที่ใส่อยู่เป็นของโซนี่ครับแต่ถ้ามันยากมากนี่ถ้าไปทำที่ร้านเขาจะคิดประมาณเท่าไรครับ

1. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ร้านทั่วไปคิดค่าติดตั้งประมาณ 300-500 ครับ การติดตั้งมีทั้งแบบพวกพันสายไฟ กับแบบใช้ข้อต่อสีเงินหรือทองก็แล้วแต่

ขั้นตอนการติดตั้งก็ลื้อฟร้อนโซนี่ออกมา แล้วก็ทำการตัดสายไฟ แล้วก็ไล่ตามสีเดิมของสายไฟโซนี่เทียบกับอัลพายไปได้เลยครับ

สีเหลืองไฟตรง
    สีแดง สวิตกุญแจ
    ฟ้าคาดขาว สายรีโมท
    ดำ สายกราว

แจ็กตัวโตๆก็เสาวิทยุ

ปลั๊ก RCA ก็ต่อกับสาย RCA เข้าแอมป์
    หรือไม่มีแอมป์ก็ต่อสายลำโพง ตามนี้
    เทา +ลำโพงขวาหน้า เทาคาดขาว -ลำโพงขวาหน้า
    ขาว +ลำโพงซ้ายหน้า ม่วงคาดขาวก็ - ลำโพงซ้ายหน้า
    เขียว +ลำโพงหลังซ้าย เขียวคาดขาวก็ - ลำโพงหลังซ้าย
    ขาว +ลำโพงหลังขวา ขาวคาดดำ - ลำโพงหลังขวา

ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้