โช๊คเดิมๆ (ของใหม่) ขับไม่ซิ่ง ยังมีขายอยู่มั้ยครับ ไม่อยากอัดอ่ะครับหรือว่าอัดดีครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เอกลักษณ์ หลุ่มชมแข, 23 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    โช๊คเดิมๆ (ของใหม่) ขับไม่ซิ่ง ยังมีขายอยู่มั้ยครับ ไม่อยากอัดอ่ะครับหรือว่าอัดดีครับ เอาทัั้งหน้าและหลังเลยครับ

1. ถ้าอัดใหม่ คู่้ละ 1000 .........

2. กำลังลังเล ซื้อใหม่กับอัดครับ

3. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    วรจักรคับพี่เอก

4. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    แต่ถ้าเป็นคู่หลังแล้วติดแก๊ส ผมว่าของใหม่ก็อยู่ได้ไม่นานคับ

5. อัดมงคลโช๊คอัพ รามอินทรา 109 มาแล้วครับ คู่ละ 1000 ครับ

6. รามอินทรา 107 นะ ไม่ใช่ 109 อิอิอิ

7. 5555 จริงครับ 107 ก่อนร้านอะไหล่นิดนึง.

8. แต่โดนยางเบ้าโช๊ค 4 อันอีก 800 ครับ จ่ายแบบ งงๆ

9. ไม่ใช่ยางกันกระแทกในแกนโช๊กหรอ สีเหลืือง ๆ นะ ผมก็โดนเหมือนกัน

10. ก้อนเหลืองๆอ่ะครับ

11. อัดแล้วเป็นไงบ้างครับ นุ่มนวลหรือแน่นๆ หน่อย ผมกำลังพิจารณาอยู่

12. กระด้างในทางคอนกรีตนะครับ เด้งๆ นิดหน่อยครับ ไม่แน่ใจต้องวิ่งให้มันอยู่ตัวก่อนเปล่า แต่ถ้าเอามือกดกระโปรงรถ เห็นชัดเลยว่าแน่นขึ้นครับ ไม่ยวบเยอะเหมือนก่อนครับ

13. มันจะอยู่ได้นานป่าวครับ น้าน้อง คุณ ไรเดอร์ เอ๊กซ์ เคยอัดป่าวครับ ขอข้อมูลหน่อย

14. ร้านนี้รับประกันให้ 6 เดือนครับ

15. Anand Singh

Anand Singh Guest

0
    0
    0
    อีดใหม่ต้องทำใจครับ เวลา เข้าโค้งก็หนึบดี เวลาทางขรุขระ เสียวดีงมาก น่ารำคาญ รถผมทำมา 3 คันแล้วครับ 3 ร้านเหมือนกันหมด

16. หมายถึงขรุขระแล้วมันกระแทกเหรอครับ?

17. Anand Singh

0
    0
    0
    มันไม่กระแทก เหมือนมันมีเสียงดังอ่ะครับ เหมือนโช็คไม่ซับแรงกระแทกเลย มันรู้สึกแปลกๆอ่ะ

18. Anand Singh

0
    0
    0
    ล่าสุด AC 89 ส่งผ่านช่างไปทำ 2 เดือนกว่าละ วันแรกที่ขับก็บอกได้เลยว่ามันมาอีกแล้ว

19. Anand Singh

0
    0
    0
    ถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรงเปลี่ยนเถอะครับ จะรู้สึกถึงความแตกต่างอย่างชัดเจน

20. เบิกใหม่ ร้านไหนพอมีข้อมูลไหมครับน้าน้อง

ลองดู ลาดปลาเค้าอะไหล่ยนต์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้