กล่องไหนดี สำหรับ n/a เดิมๆ ไม่เผื่ออนาคต เอาเนียน ประหยัด

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เลือกไม่ถูกว่าจะเล่นอะไรดี n/a เดิมๆ มี VVti
    - e manage
    - afc neo
    - f con is

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    F-con ครับ

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ความรู้ครับ

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ถ้าเเคมยังไม่ทํา e-manager ก็พอเเล้วครับ เอาตังไปทําฝาดีกว่าครับ

เเต่ถ้าทําฝาเเล้ว F-con โรดดดดดดดดดด

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    e manage ก็เเรงขึ้นเเล้วครับ ไม่เเพงด้วย ใส่ Fcon ไป ก็ไม่ต่างเท่าไหร่ เสียตังค์ป่่าว

5. ผลของการจูน ระหว่าง e-manage กะ f-con นี่ต่างกันเยอะหรือป่าวครับ

6. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    F - Con Only!!!

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    E กับ F-CON S ไม่ต่างครับ เปลืองตัง

ต้อง F-CON V อิอิ

8. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ลองดู fuel bank มั้ยครับ ไม่ต้องจูน .... เหน หลายคนใช้เค้าว่าดีกัน.....
    วิ่งขึ้น ประหยัดกว่าเดิมเยอะ .............. ลองหาข้อมูล ดูครับ
    ถ้าสนใจ เด๋วว่างๆเอามาลงให้ครับ..................

9. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    F-CON ครับ แต่ แค่ SZ ก็ พอ

ราคา มือ 2พอๆ กับ e-manage คุ้ม ตัง กว่า เยอะ

10. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    รบกวนถามด้วยนะครับ

ถ้าเป็น พวก S AFC มันจูนแล้ว จะรู้สึกอะไรได้บ้างไหมครับ

ในกรณีรถเดิมๆ เหมือนกันอ่าครับ

11. Pilotcorps

Pilotcorps New Member Member

12
    1
    0
    ถามต่อหน่อยนะครับ ถ้ารถไม่มีกล่อง Airflow ใช้ S AFC จูนน้ำมันได้มั้ยครับ ถ้าได้จะเอาค่าอากาศเข้าจากไหนครับ ขอบคุณครับ

12. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18

S ก็พอครับ ไม่ต้องถึง iS

ส่วนตัวผมว่าF-con ดีกว่าอีเมเนจเยอะแยะ.......จริงๆ

13. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เอาง่ายๆ ถ้าคุณเครื่อง ไม่ได้ทำอะไรนัก e กะ f sz มันไม่ต่างกันมากหรอกครับ
    เเต่ถ้าทำมา มันก็ต่างเเน่นอนเพราะ f sz มันละเอียดกว่าลูกเล่นมากกว่าเยอะ ปรับอะไรๆได้มากกว่า

เเต่ผมว่าเพิ่มงบเล่น ultimate ก็ดี ลูกเล่นเยอะกว่าทั้งปลดรอบ ปลด 18o ล๊อครอบออกตัว ปรับองศาไฟ มีสวิทช์ไว้เลือกจูนน้ำมัน เยอะเเยะ จำไม่ได้ คุ้มดีครับ เเถมเก็บ data log ได้อีก

14. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    f con pro2.1 เลยครับแน่นอนดี

15. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    แล้วถ้า 3s-fe auto ละครับ จะใส่กล่องไรดีครับ พอดีวางใหม่อยากขับเนียนๆ

16. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จริงๆแล้วส่วนตัวผมคิดว่า จะใส่อะไรก็ใส่ไปเถอะคับ ถ้าเงินถึง ในเสต็ปเดิมๆ ไม่ได้จะเอากันแบบทุกเม็ด เน้นประหยัด

มันจะออกแนวเกินความจำเป็นไปรึเปล่า อันนี้ตัวคนใส่เองน่ะล่ะจะรู้ดีที่สุดว่า คุ้มรึเปล่า

เราทุกคนมักจะเจอคำว่าเพิ่มอีกนิดได้ไอ้นั่นเลยนะ เก็บอีกหน่อยได้ไอ้นี่เลยนะ สุดท้ายโน่น....เกินงบไปดาวอังคารเลย

ถ้าจะบอกว่าไม่ต่อยอด เอาประหยัด ถ้าเปนที่เคยทำก็แค่SAFCก็เหลือแล้วคับ ต่อง่าย ทำง่าย ไม่ตัดต่อมากจนวุ่นวาย

ไม่ต้องมานั่งทำฮาเนต ได้ตั้งสวยๆ อย่างที่ผมเคยโม้ไว้ล่ะคับ ท้ายเบนซ์1.6 22โล/ลิตร มันก็ทำได้น๊า

ปล.การปรับแต่งทุกอย่างเกี่ยวกับระบบเครื่องยนต์ย่อมมีผลกระทบเสมอ แต่จะมากหรือน้อย เร็วหรือช้า ของทุกอย่างมีอายุการใช้งานคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้