รบกวนพี่ๆชาว Fit ทีคับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย kazami001, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kazami001

kazami001 New Member Member

5
    0
    1
    คือว่าผมใช้แจ๊ส vtec m/t พอดีเพื่อนยืมไปอัดเล่นมาแล้วอาการรถ
    มันหมือนชาบละลายอะคับไม่งั้นก็คล้ายๆลูกสูบติดวิ่งๆไปก็ดับเอาดื้อๆ
    เลยอยากจะถามพี่ๆว่ามีงบอยู่5-6หมื่นระหว่างจะวางใหม่กับเอามาโม
    ทำอย่างไหนจะดีกว่ากันคับ แล้วถ้าวางใหม่ได้ต้องลงอะไรคับช่วยที
    (รอมันพังตั้งนานไม่พังดันมาพังเพราะคนอื่น):cry:

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......รถ พัง โปรเจค......เกิด...........รอผู้ รู้ มาตอบ จะได้ แอบดูดความรู้ คับ.......ฮ่าๆๆ

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    วางเครื่องเทคของยุ่นซิคับ เกียร์เดิมน่าจะยังใช้ได้ด้วย

เครื่องราวๆ 2-3 หมื่นกลางๆแล้วแต่หาได้ ค่าวางไม่น่าเกินหมื่น

หรือจะขยับสเตปโมไปเลยก้อได้ แต่คนรุจักเคยทำแค่ขัดพอร์ต ปาดฝานิดหน่อยยังล่อไปสองหมื่น ( ยุค GD ออกไม่ถึงปีนะ ) สมัยนี้ไม่รุราคาแล้วอะ

4. kazami001

5
    0
    1
    คือว่าตอนนี้รถมันจอดที่ขอนแก่นอะคับต้องยกมาที่ กทม แล้วหนูจะไปอู่ไหน
    แล้วถ้าโมเอากะวางใหม่อันไหนจะดีกว่ากันแล้วจะวิ่งมันขึ้นป่าวคับ:cry:

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เทคนอกแรงก่าเทคบ้านเรานะคับ กรณีอยู่ ตจว ขี้เกียจเอารถขึ้นมา ผมว่าขึ้นมาหาเครื่องเทคนอกแล้วยกไปวางที่ขอนแก่นน่าจะแหร่มก่านะผมว่า

เครื่องบล๊อกเดียวกัน เอาไปวางใหม่คงไม่ยากและนานเท่าเอาไปโมหรอกคับ

6. kazami001

5
    0
    1
    ขอบคุณคับที่ช่วยแนะนำ:D

7. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    รื้อออกมาดูก่อนดีกว่าว่าเป็นที่อะไร ถ้าชาฟละลาย เครื่องสตาดติดคับแต่พอเร่งเครื่องมันจะมีเสียงดังออกมา แครก ๆ ๆ ๆ ประมาณนี้ ถ้าชาฟละลายต้องเปลี่ยนท่อนล่างสถานเดียวคับซ่อมไปเดี๋ยวก็ละลายอีก

8. donnal

donnal New Member Member

4
    1
    0
    spec เครื่อง ญี่ปุ่น กะ ไทย มันไม่เหมือนกันหรอครับ

มันถึงได้แรงกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้