สอบถามเรื่องอาการสตาร์ทรถ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย snicker, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snicker

snicker New Member Member

20
    1
    0
    คืออาการมันเป็นมาเป็นปี..แล้วเมื่อก่อนนานๆเป็นที่...แต่ตอนนี้เริ่มเป็นบ่อย
    คืออาการแบบว่าสตาร์ทไม่ได้เลย..อยู่ๆมันก็เงียบเลย..เหมือนแบบเราใส่เกียร์d ไว้แล้วสตาร์ทนะครับ พอสักพัก5-10นาทีจึงสตาร์ทได้
    สตาร์ทไม่ได้ทั้งน้ำมันและแก๊ซ...เมื่อก่อนนึกว่าเป็นกันขโมยเลยให้ช่างศูนย์กันขโมยถอดออกเลยเพราะใช้มาหลายปีแล้วคิดว่ามันคงรวน
    แล้วมันก็หายไปเป็นสักพักแล้วกลับมาเป็นอีก...เป็นจนผมสังเกตอาการว่าถ้าเสียบกุญแจออนไว้จนมันเหมือนมีเสียงดีเลย์ดังติ๊กแถวๆคอนโซลเหนือกล่องฟิวส์..แล้วมาสตาร์ทจะติดเลยครับ...แต่พักหลังเป็นบ่อยบางทีถึงเสียจะดังมันก็ไม่ติดนะครับ
    ....แบต..ไดชาร์ท..ก็เปลี่ยนเมื่อกลางปี...ไดสตาร์ทแค่มาทำความสะอาดนะครับ..เมื่อต้นปี
    อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ

...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2008
  2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รอแปปครับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองเปลี่ยนแปลงถ่านไดสตาร์ทดูยังค้าบ

4. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ดีเลย์ อินไฮบิต ที่อยู่ในห้องเครื่องน่าจะเกี่ยวนะคับลองเปลี่ยนดู อยู่ในกล่องดีเลย์พวกแอร์ พัดลมอ่ะคับ อ่านที่ฝาดูคับเปี่ยนเรยจร๊า...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้