ปลายปี มีโปรแกรมไปเที่ยวไหนกันบ้างหรือเปล่าคะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กอหญ้า-ทางสายกลาง, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    -------------- ------------- ----

สวัสดี.......... ชาว NV ทุกๆคนคะ

ปลายปี มีโปรแกรมไปเที่ยวไหนกันบ้างหรือเปล่าคะ

มีที่เที่ยวในดวงใจ ยังคะ หรือที่ไหน น่าไป บรรยายกาศ สายลม หมอก แสงแดดสวยๆๆๆบ้าง

ชาว nv ไม่มีออกทริปกันหรือคะ .....?????

------------------------------------------------------ ---------- --

-----------------
    Code:
    42[COLOR="darkorange"]3[/COLOR] คะ
    --------------------------

1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เพิ่งกลับจากเขาค้อ.......ว่าจะไปสวัสดีปีใหม่ที่เขาใหญ่ครับ:D

2. ------------------------------เขาค้อ เขาใหญ่ .......
    --------------------เคยไปเที่ยวปาย ไหมคะ ---------------------

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไปบ่อยครับ วันที่สาม มค ผมก็ไปแล้ว

NooM Cobra ถูกใจสิ่งนี้
  4. อรุณสวัสดิ์คะทุกคน
    คุณ pop ja ไปบ่อย หมายถึงปายด้วยเหรอคะ
    แล้วช่วงปลายปี ช่วงเทศกาลเนี๊ยะคะ ที่ปายคนคงแห่ไปกันแยะ คนเยอะแน่ๆๆ จะมีที่กางเต็นท์กันไหมล่ะคะ........555555555
    ไปรถส่วนตัวกัน ----------เส้นทาง จะน่ากลัวไหมคะ ------------?

5. น่าไปเหมือนกันค่ะปาย..แต่ต้องรอทำรถให้ดีก่อนอ่ะ.....กลัวอันตรายจร้า

6. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D....ที่เที่ยวในดวงใจ ต้องมีน้ำอุ่นๆๆแช่ คร๊าบบบบ....:D:D

7. pop-ja

2,068
    235
    0
    ผมไม่ไปแย่งกับคนอื่นหรอครับ ผมไปวันที่สาม มค ครับคนอื่นลงผมขึ้นครับที่กางเต็นเยอะครับ หลังละ50 บาทริมน้ำปายครับ :D

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    กะทะทองแดงหรอพี่ :D

9. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ไปด้วยกันมั้ยล่ะคับ
    ออก 25 กลางดึก
    เส้นทาง แม่ฮ่องสอน
    สถานที่
    ปางอุ๋ง - ปาย - ห้วยน้ำดัง - ดอยอ่างขาง - และสุดท้าย Countdown เชียงใหม่ กลับวันที่ 2 มค.

ใครจะไป ลงชื่อ!!
    อิอิ

10. 25 ยังทำงานคะ

ไปปาย แวะเชียงใหม่ แวะลงมาเรื่อยๆๆๆๆ
    ออกไป 27 ดึกๆๆ กลับ 1

เส้นทาง ลำบากไหม แบบน่ากลัวไหม รถท่าจะแยะนะคะ

11. ที่กางเต็นเยอะครับ หลังละ50 บาท

แล้วมีให้เช่าป่าวคะ...แฮ่ๆๆๆๆ

12. wutnv

455
    34
    28
    เส้นทางสบาย ๆ ครับ ไม่ยาก ไม่ง่าย เรื่อย ๆ

13. pop-ja

2,068
    235
    0
    เต็นขนไปเองครับ :D

14. คะ เต็นขนไปๆๆๆๆคะ

ทาง เขา ภูเขาคงเยอะนะคะ

15. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ปีใหม่ทำงานคร๊าบบบบบบบ

16. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    Countdown เชียงใหม่ งั้นไว้เจอกันครับ เพราะผมจะกลับไปบ้านพอดี อิอิ
    ไปร้านไหนบอกกันด้วยเน้อ

17. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อยากไปปายจังแต่ไม่ไปดีกว่าคนเพียบเลยครับ
    กะไปเชียงใหม่แทนดีกว่า

18. pop-ja

2,068
    235
    0
    ไปเถอะคนเยอะไม่หรออ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2008
  19. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ไปกาญฯ น้ำตกแม่ห้วยขมิ้นคร้าบ 5 วันรวด

20. wutnv

455
    34
    28
    เปลี่ยนแผนคับ 26 ไปที่เดียวกันเลย :D
    27 เดินทางไปเหนือแล้วค๊าบ:D

21. wutnv

455
    34
    28

จัดไปอย่าให้เสียคับ:cool:
    นัดเพื่อนโอ๋อีกคนนึงไว้ล่วงหน้าแล้วคับ:D

22. ปาย แล้วแวะเชียงใหม่

เจอกัน เจอกันคะ .....^________^''

23. ไปกันเถอะเดี๊ยวเราอยู่เฝ้ากรุงเทพให้เอง แล้วอย่าลืมของฝากน่ะจ๊ะ:D

24. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    คนที่จะไปเชียงใหม่ลองเสนอวันและนัดเวลาเจอกันดีมั๊ยครับ เสนอร้านที่จะนั่งด้วยก็ดีครับ เผื่อให้เพื่อนลองหาลู่ทางให้ อิอิ กะลังเหงาเศร้าอกหัก อยากเจอคนเยอะๆ 555

25. 31 ธค. จะไปตลอนเชียงใหม่ ทั้งวันเลยคะ

26. wutnv

455
    34
    28
    จัดไปครับ 31 - 1 อยู่เชียงใหม่ กลับวันที่ 2 สาย ๆ หน่อยคับ
    31 โทรมาบอกได้ครับ ร้านไหน ที่ไหน บอกด้วยค๊าบบบ อิอิ

0855624962 เคค๊าบ อิอิ :D

จัดไปอย่าให้เสีย
    กู๊ดวิวเป็นไง อิอิ

27. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    พี่น้องที่รักทั้งหลาย กระผมขอแนะนำว่า หากจะไปเที่ยวอุทยานแห่งชาติหรือเขตรักษาพันธุ์ใดๆในช่วงนี้ อย่าไปเลยครับ เพราะเราจะได้ดื่มด่ำกับสลัมคนรวยคนเที่ยว หากเป็นรีสอร์ทของพรรคพวกกันก็อีกเรื่อง เพราะว่ากระผมเคยทำงานที่ดังกล่าวที่บอกไป ความเป็นตัวเองจะหายไปและจะมีแต่การรอคอย เช่นการเข้าคิว อาบน้ำ ที่สำคัญคือเวลาปวดอึ นึกภาพตามนะครับว่ามันเหมือนตกนรกทั้งเป็นเนื่องจากประชากรมนุด กับห้องน้ำมันน้อยเกินไป หากว่าน้ำหมดหรือไม่ไหลหละ อีกทั้ง จะพบกับปัญหาเช่นเดียวกับพระนครคือรถติด

ด้วยความห่วงใยพี่น้องพ้องเพื่อน

จาก เด็ก วน.โท 7

28. pop-ja

2,068
    235
    0

ผมเห็นด้วยกับท่านเป็นอย่างยิ่งครับอยู่กรุงเทพไปกินข้วที่บรรพตดีกว่าเนอะ ตะเองก๊ากๆๆๆๆ:D

29. pop-ja

2,068
    235
    0
    อ้อ ลืม ไอ้คุณโต้งครับ กรุณาโทรหากระผมด้วยครับพอดีเบอผู้ชายผมไม่ค่อยได้เก็บครับเปลื้องเนื้อที่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้