ถามเรื่องช่วงล่างหน่อยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Little DragonZ, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    รถเพิ่งทำสเตป โบเดี่ยวมาครับ โบใหญ่ครับ Schwitzer โข่งหลังเบอร์ 70
    ปรากฏว่าจังหวะที่ บูสท์มา รถอาการเหมือนจะเป๋ เข้าข้างทางตลอดเลยครับ อันตรายมากๆ แบบนี้ผมควรต้องทำไงดีครับ รบกวนเซียน E36 ทุกท่านเสอนแนะให้หน่อยครับ

1. หน้ายางแคบไปหรือเปล่าครับ ยางหลัง ผมใส่ 215-45-17
    2. ต้องหาโช็คที่ดีๆใส่เลยหรือเปล่าครับ เพราะว่าตอนนี้ใส่ โช๊ค Bilstilen เหลือง ปรับระดับไม่ได้ครับ สปริง Eibach ขับปกติแข็งมากครับ (อันนนี้ผมว่าก็ดีแล้วครับ หรือจำเป็นต้องใส่ชุดที่แข็งกว่านี้)
    3. ลดโข่งหลังเทอร์โบให้เล็กลง มาเป้นเบอร์ 60 ดีครับ

รบกวนช่วยชี้ทางสว่างให้ที่นะครับ ขอบคุณมากครับ

2. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    เต็ดซิ่งเลยครับ...

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ขอออกความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

ผมว่าขนาดยาง ถ้าเป้นไปได้ ล้อหน้า 225 ขึ้นไป

ส่วนยางหลัง อาจจะใช้ 225, 235 ,245 ,255 หรือใหญ่กว่านั้น (แต่ 235,245 อาจจะต้องทำโป่ง)

ส่วนเฟืองท้ายถ้าสามารถใส่เต็ดซิ่งได้ ผมก็ว่าใส่แบบที่พี่นิคว่า อาจจะใช้ของ cusco , nismo ก็ได้คับ

จะทำให้คุมง่ายขึ้น เวลาออกแรงๆ แล้วก้เผื่อจะเอาไปสไลด์เล่น

ส่วนเรื่องช่วงล่าง อันนี้ผมว่าลองขับไปเรื่อยๆ แล้วลองดูคับว่าเราชอบแบบไหน

อย่างรถผมก็ใช้เป็น บิวไตน์ กับไอบัค เหมือนกัน

รถบกวนถามเพิ่งเติมว่าตอนนี้ใช้เฟืองท้ายเดิม หรือ เปลี่ยนเป็นของอะไรอยู่คับ

4. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ ใช่เฟืองท้าย Skylines 4.1 ครับ หลังปีใหม่นี้คงจะทำตามที่คุณ Biz ว่าครับ เปลี่ยนยางกะแม็กให้กว้างขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้