??? 70 ?ҹ?ʹ?ѹ???? ????§ö??? 7??͹ ??ͺ 700 ?ѹ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    นางสาวไจตนย์ ศรีวังพล รองกรรมการผู้จัดการ บริษัท วิไลเซ็นเตอร์ แอนด์ซันส์ จำกัด ผู้ร่วมดำเนินงานสถานีวิทยุพิทักษ์สันติราษฎร์ สวพ.FM 91 Traffic Pro คลื่นเพื่อข่าวสาร ความปลอดภัยและจราจร กองตำรวจสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เปิดเผยว่า ระหว่างวันที่ 1 พฤษภาคม 30 พฤศจิกายน 2551 มีเจ้าของรถยนต์นั่งส่วนบุคคล รถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) และรถยนต์ตู้ โทรศัพท์เข้ามายังสถานีฯ เพื่อขอความร่วมมือประกาศ ประชาสัมพันธ์สังเกต ยานพาหนะรถยนต์ซึ่งถูกกลุ่มคนร้ายโจรกรรมไปจากสถานที่จอดรถทั้งในพื้นที่กรุงเทพมหานคร ปริมณฑล และต่างจังหวัด จำนวนทั้งสิ้น 627 คัน โดยแยกเป็นรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) จำนวน 411 คัน รถยนต์นั่งส่วนบุคคล จำนวน 200 คัน และรถยนต์ตู้ จำนวน 16 คัน

สำหรับยานพาหนะรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) ซึ่งถูกกลุ่มคนร้ายโจรกรรมไปจากสถานที่จอดรถ จำนวน 411 คัน หรือร้อยละ 65.55 ของจำนวนรถยนต์ที่หายทั้งหมด พบว่า อันดับ 1 เป็นรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) ยี่ห้อ อีซูซุ จำนวน 168 คัน หรือร้อย 40.88 ของกลุ่มรถยนต์กระบะ ส่วนอันดับ 2 เป็นรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) ยี่ห้อ โตโยต้า จำนวน 115 คัน หรือร้อยละ 27.99

ส่วนรถยนต์นั่งส่วนบุคคล ซึ่งมีการแจ้งหายผ่านทางสถานีวิทยุ สวพ.FM 91 จำนวนทั้งสิ้น 200 คัน หรือร้อยละ 31.90 นั้น อันดับ 1 เป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคล ยี่ห้อ โตโยต้า จำนวน 86 คัน หรือร้อยละ 43 ของรถยนต์นั่งส่วนบุคคล ส่วนอันดับ 2 ได้แก่ รถยนต์นั่งส่วนบุคคล ฮอนด้า จำนวน 63 คัน

สถานที่เสี่ยงสามารถจัดอันดับ ให้เป็นสถานที่ "จอดรถหาย หรือจอดแล้วหาย" ได้ 70 แห่ง เพราะมียานพาหนะหายไปจากสถานที่ดังกล่าวอย่างน้อยสถานที่ละ 2 คัน รวมจำนวนรถยนต์ที่ถูกโจรกรรมไป 185 คัน หรือคิดเป็นร้อยละ 29.51

อันดับ 1 ได้แก่ การเคหะ ร่มเกล้า, เคหะ คลองจั่น, ลานจอดรถตลาดสนามหลวง 2, คอนโดเมืองทองธานี และห้างสรรพสินค้า เซียร์ รังสิต มียานพาหนะรถยนต์ถูกกลุ่มโจรกรรมไปแล้วสถานที่ละ 6 คัน ในช่วง 7 เดือนที่ผ่านมา

อันดับ 2 เป็นสถานที่จอดรถ ซึ่งมีรถยนต์หายไปแล้ว สถานที่ละ 4 คัน ได้แก่ ตลาดกรมชลประทาน ถนนติวานนท์, หมู่บ้าน รินทร์ทอง คลอง 2 ลำลูกกา, ซอยลาดพร้าว 112 ถนนลาดพร้าว, และซอยกำนันแม้น หรือเอกชัย 36 ถนนเอกชัย

อันดับ 3 เป็นสถานที่จอดรถ ที่มีรถยนต์ถูกโจรกรรมไปแล้ว สถานที่ละ 3 คัน ประกอบด้วย ตลาดไท ถนนพหลโยธิน, ซอยมังกร-ขันดี ถนนเทพารักษ์, หมู่บ้านเสนานิเวศน์ ถนนเสนานิคม, ซอยจุฬาเกษม หรืองามวงศ์วาน 18 ถนนงามวงศ์วาน, ซอยท่าข้าม ถนนพระราม 2, ซอยท่าอิฐ ถนนรัตนธิเบศน์, ซอยลาดพร้าว 101, ซอยแฮปปี้แลนด์ ถนนลาดพร้าว, ถนนกรุงเทพ-กรีฑา, ซอยสุขุมวิท 71 หรือปรีดีพนมยงค์, ลานจอดรถ ตลาดมีนบุรี, ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง จังหวัดสมุทรสาคร, หมู่บ้านประชานิเวศน์ 3 ถนนสามัคคี, ซอยวัดด่านสำโรง ถนนศรีนครินทร์, ซอยเรวดี ถนนติวานนท์, ซอยเอกชัย 76 ถนนเอกชัย, และถนนสุขาภิบาล 1 (ฝั่งธนบุรี)

อันดับ 4 เป็นสถานที่ ซึ่งมีรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) รถยนต์นั่งส่วนบุคคล และรถยนต์ตู้ หายไปแล้วสถานที่ละ 2 คัน ได้แก่ ลานจอดรถใต้ทางด่วนฯ ซอยพหลโยธิน 1, ซอยพหลโยธิน 48, ซอยพหลโยธิน 52, ซอยพหลโยธิน 56, ลานจอดรถมหาวิทยาลัย รังสิต, ลานจอดรถ กอล์ฟ แมนชั่น ข้างมหาวิทยาลัย รังสิต, ห้างสรรพสินค้า ฟิวเจอร์ ปาร์ค รังสิต ถนนพหลโยธิน, หมู่บ้าน ณัฐดา ซอยรังสิต-นครนายก 62, ห้างสรรพสินค้า แฟชั่น ไอร์แลนด์, ซอยคู้บอน, ถนอมมิตร ปาร์ค คอนโด วัชรพล ถนนรามอินทรา, เคหะ ปากเกร็ด นนทบุรี, ซอยติวานนท์ 13 ถนนติวานนท์, หมู่บ้านรัตนธิเบศน์, บางใหญ่ ซิตี้ ถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี, สมาคมชาวปักย์ใต้, หมู่บ้าน สุขสันต์ 6 ถนนกาญจนาภิเษก, เคหะ ทุ่งสองห้อง ถนนแจ้งวัฒนะ

ซอยชินเขต หรืองามวงศ์วาน 47, ซอยประชาราษฎร์ 1 ถนนประชาราษฎร์, ซอยลาดพร้าว 43, ซอยลาดพร้าว 71, ซอยลาดพร้าว 109 ถนนลาดพร้าว, ซอยรามคำแหง 24, ซอยรามคำแหง 58, ซอยรามคำแหง 188 ถนนรามคำแหง, เคหะ ดินแดง, ซอยอ่อนนุช 17 ถนนอ่อนนุช, ซอยสุภาพงษ์ ถนนศรีนครินทร์, ซอยที่ดินไทย ถนนเทพารักษ์, ลานจอดรถวัดพลับพลาไชย ถนนหลวง, ทางเข้า สน.บุปผาราม ถนนอิสรภาพ, ซอยจรัญสนิทวงศ์ 57 ถนนจรัญสนิทวงศ์, ซอยเอกชัย 34, ซอยบางบอน 5 ถนนเอกชัย, ซอยเพชรเกษม 88, ซอยเพชรเกษม 114, ฟาร์มจระเข้ สามพราน, ลานจอดรถ วัดไร่ขิง ถนนเพชรเกษม, ซอยประชาอุทิศ 27 (ฝั่งธนบุรี), ซอยสะแกงาม ถนนพระราม 2, ตลาดมหาชัย สมุทรสาคร, ห้างสรรพสินค้า เทสโก้ โลตัส สาขา ศาลายา จังหวัดนครปฐม

สถานที่เสี่ยง "จอดรถหาย หรือจอดแล้วหาย" ที่อยู่ในกลุ่มสถานที่จอดรถประจำ ของอาคารที่พักอาศัยประเภท หอพัก อพาร์ตเม้นต์ คอนโด และแมนชั่น ซึ่งเจ้าของยานพาหนะรถยนต์พึงระวัง

อันดับ 1 ได้แก่ ลานจอดรถ คอนโด เมืองทองธานี

อันดับ 2 คือลานจอดรถ หอพัก อพาร์ตเม้นต์ คอนโด และแมนชั่น ภายในซอยลาดพร้าว 112

อันดับ 3 คือ ซอยลาดพร้าว 43 ถนนลาดพร้าว, ถนนลาดปลาเค้า, ถนนศรีนครินทร์, ถนอมมิตร ปาร์ค คอนโด, ถนนประชาสงเคราะห์, ซอยจุฬาเกษม หรืองามวงศ์วาน 18, บางใหญ่ ซิตี้ ถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี, แมนชั่น หอพัก ข้างมหาวิทยาลัย กรุงเทพ ศูนย์รังสิต, ริมถนนสุขุมวิท จังหวัดสมุทรปราการ, ถนนเทพารักษ์, และถนนเพชรเกษม

ขอบคุณข้อมูลจาก มติชน คับ

millinium5755 และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  2. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    น่ากัวครับ แถวบ้านผมเข้าข่ายซะด้วย ขอบคุนสำหรับข้อมูลดีดีครับ

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  3. acare ek

acare ek New Member Member

50
    15
    0
    ขอบคุณครับถ้าไปจอดสถานที่ดังกล่าวจะได้ระวัง

<?:=B?@T=:?> และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  4. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    พื้นที่ผมเข้าเขตด้วยอะ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขบคุงครับ

millinium5755 และ <?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แยอะจริงๆจอดที่ไหนก็อันตรายไปหมด

7. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    ขอบคุณครับพี่ มีเขตแถวบ้านผมด้วย ต้องระวังเป็นพิเสด

8. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แถวบ้านเข้าข่าย ต้องระวังซะแล้ว
    ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล

millinium5755 และ <?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สถานที่ต้องห้ามเพียบเลยคับ ขอบคุณคับ เดี๋ยวได้ ส่งอีเมลล์ไปให้เพื่อนๆคับ

10. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    ที่อ่านมาผมว่าก็จะทั้งกรุงแล้วนะครับ

11. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    ขอบคุณครับ รถผมก็หาย แต่หายที่ชลบุรีครับ โตโยต้า sulona หายในปั้มเจสก่อนถึงแฮปปี้เวิลด์ ทางลงบางแสน

12. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ จะได้ระมัดระวังกันมากขึ้นคับ

13. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอบคุณครับ
    สำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาเล่าสู่กัน อ่านแล้วเสียวเลย มีอยู่ใกล้ๆบ้านด้วยอ่ะดิ
    :D

<?:=B?@T=:?> และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  14. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ คราบบบ

15. งั้นต้องพึ่งระวังคับ ขอขอบคุณกะข้อมูลดีๆๆๆค้าบบบบบบบ

16. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    จอดรถระวังๆกันหน่อยนะคร๊าบบบ

17. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เจ้าสัวบอล ก่ะ เสียกาญจน์ระวังด้วยนะครับ แถบที่อยู่มันเป็นทำเลทองซะด้วยซิ :D

18. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    น่ากลัว ครับ ๆ

19. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับ

20. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ลาดพร้าว 101 ติดอับดับกะเค้าด้วย แย่เลย
    แต่ช่วงนี้ได้ข่าวดีมา เวสป้าผมที่หายไป 7 ปี ที่แล้วตำรวจโทรมาบอกว่าจับได้ละให้เอาหลักฐานไปยืนยัน
    หายจนลืมไปแล้ว เห็นเค้าว่าเปลี่ยนสีใหม่ซะสวยเชียว
    ขออนุญาตเอาไปเผยแพร่ต่อนะครับ

21. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    แทบจะทุกหย่อมย่านเลยนะเนี่ย
    งั้นจอดในอาบอบนวดดีก่า

22. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> รถจะไม่หายอ่ะสิพี่ แต่จะเสียอย่างอื่นอ่ะจิ 555 :D <<<

23. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    เพลาๆลงหน่อยนะคับพี่ต้อม รักษาสุขภาพด้วย :D

24. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ขอบคุณคับโบ๊ท ช่วงนี้เลยต้องไปจอดในลานจอดรถรายเดื่อนของเมืองทองแล้วอ่ะ

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  25. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    คันนี้แค่เดินผ่านใกล้รถ รปภ.มันก็ล้วงปืนเตรียมแล้ว
    ถ้าคิดขโมยมีหวังโดนยิงหัวหลุดแน่ๆ อิอิ..โหดเกิ๊นน

26. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ไม่เข็ดๆ:D

27. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    อันดับ3อ่ะ

ซอยสามัคคี

ฮ่าๆ

ไม่จอดหน้าบ้านเเล้ววว

ต้องระวังกันนะครับเพื่อนๆพี่ๆ

28. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    น่ากลัวมาก ขอบคุณมากนะครับ

29. nirun01

nirun01 New Member Member

59
    8
    0
    ต้องระวังซะแล้ว เรา คอนโดเมืองทองมาอันดับ1เลย
    ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล

30. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    แนะนำให้ไปจอดใกล้กับ ek คันเหลืองๆอ่ะคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้