ทำฝาหม้อน้ำร้านไหนเนียนๆ มั้งครับ สวยๆหน่อย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย vampire258, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ทำฝาหม้อน้ำร้านไหนเนียนๆ มั้งครับ สวยๆหน่อย

ตัวหม้อน้ำเป็นทองแดง ฝามีเนียมคงเชื่อมไม่ติด

ต้องฝาแบบไหนคัรบ

ร้านไหนดีราคาเท่าไหร่ครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
  3. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ร้านไหนทำหม้อน้ำก็ร้านนั้นได้ทุกร้านครับ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ก้อง อัพ ให้

ลอง ไป ถาม sitt turbo ดู ดิ เห็น ตอน ไป ทำ ท่อ มี คน เอา หม้อ น้ำ มา ให้ เขา ซ่อม อะ เชื่อ แก้ ปาก ประ มาณ เนีย ไม่ รู้ ตรง ใจ ปะ นะ

อัพ ให้

5. กบ

กบ New Member Member

54
    7
    0
    เป็นทองแดงตะกั่วก็เชื่อมได้นะ ทองเหลืองก็เชื่อมได้แต่ราคาค่อนข้างสูง

6. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    ตัวรังผึ้งเป็นทองแดงฝาก็ต้องเป็นทองแดงครับถึงเชื่อมกันดี

7. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ชาญอินเตอร์ เลยโตนแถวด่วนศรีสมาน แต่แพงโครต 55555
    แถวบางบอนมีอยู่ร้านนึงเคยเห็นนะ เคยโดนชนท้านแถวนั้นระหว่างรอประกันเห็นมีมอไซด์วิ่งเข้าวิ่งออก
    มีหม้อน้ำมัดท้ายมาด้วยตลอดเวลาเลย สงสัยงานคงดี ถ้าเอาจริงเดี๊ยวไปเซอร์เวย์ให้
    ประมาณบางบอน ซอย70 กว่าอะ เยื้องแยกจัสโก้บางบอนนิดหน่อย

8. vampire258

1,639
    25
    0
    ขอบคุณมากครับพี่พี คงทำแต่ฝาบนใหม่อะครับ ทองแดงแหละพี่ เอาแค่เนียนๆ ทรงเดิมได้ก็พอครับ

ไม่ตีใหม่ทั้งใบ มันแพง....อิอิ

9. กบ

กบ New Member Member

54
    7
    0
    ถามช่างมาให้อีกรอบ ก็ยังยืนยันคำเดิมทองแดงก็เชื่อมกับตะกั่วได้ แต่ถ้าเชื่อมนิดหน่อยช่างเค้าจะใช้เงินเชื่อม

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มัน เป็น ไร อะ ก้อง ?

11. vampire258

1,639
    25
    0
    ฝามันร้าวยาวเลยครับ ฝาเป็นพลาสติกครับ

แต่ตัวเป็นทองแเดง

ตอนนี้จอดไว้ก่อน ขับไม่ได้ น้ำมันดันออกหมด

รอสอบเสด....อิอิ

12. vampire258

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ เด๋วคงถอดไปร้านทำหม้อน้ำแถวบ้าน ทำฝาทองแดงใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้