Civic 96 ตาโต vtec ไม่เปิดคร้าบบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SpermS, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SpermS

SpermS New Member Member

8
    0
    0
    Civic 96 ตาโต vtec ไม่เปิดคร้าบบบผมวิ่งจนรอบขึ้นถึง 4000-5000 แล้ว vtec ยังไม่เปิดอะไม่เห็นจะรู้สึกอะไรเลยอะ(หรือว่าเปิดอล ้วผมไม่รู้)แต่ผมลองเอาสายไฟไปเช็คตรง ตัวtec แล้วได้ยินเสียงเปิดนะคับคล้ายๆกับ เสียงรีเลย์เลยอะ(งั้นแสดงว่า tec ไม่เสียใช่ไหมคร้าบบบ)แต่ทำไมมันไม่เปิดอะ....จะเกี่ ยวกับกล่องไฟไหมคับ....เอ่อ..ลืมบอกคับ รถเกียร์ออโต้ ติดแก็ส LPG แบบ มิกซ์ นะคับ...

2. domeek

domeek New Member Member

669
    8
    0
    รถคุณเครื่องเดิมปะครับมันเปิด 5800 นีครับคุณยังลากไม่ถึงเลยครับ
    เและเครื่องเดิมติดรถถึงเทคเปิดมันก็ไม่ค่อยรู้สึกอะครับมันสู้พวก B ไม่ได้ครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ไม่ confirm ว่าตอนจอดนิ่งๆ แล้วเร่ิงเครืื่อง tec จะเปิดหรือเปล่านะครับ อาจต้องมี speed ขึ้นด้วยนะครับ
    แคมเดี่ยวเปิดที่ 5200 rpm หรือเปล่าครับ ลองต่อสัญญาณเข้ามาในรถแล้วลองวิ่งดูใหม่

4. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    5700 rpm หรือเปล่าครับ รอคนมาเฟิร์มอีกทีครับ

5. แคมเดี่ยว ตอนเทคเปิดมันไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่นะครับ

6. เครื่อง D16 y8 เวลา Tec เปิด-ปิด มันรู้สึกรับรู้ไม่ค่อยได้หรอก คือ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันเปิดไปตอนไหนปิดไปตอนไหน

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ค่อย ๆ เหยียบไล่รอบไปครับ ระหว่าง 5000 - 6000 อ่ะ

ว่าเทคเปิดตอนไหน เสียงน่าจะเปลี่ยนนิดส์นึง

ต้องฟังดี ๆ ครับ

8. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    สามารถทำให้มันเปิดรอบต่ำกว่านี้ได้มั้ยอ่ะครับ

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เปิดเร็วมากก็ไม่ดีนะครับ อาการรอรอบก็จะมากขึ้น เหมือนพวกแคมองศาสูงเวลาวิ่งรอบต่ำนะครับ

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ฟังเสียงดีๆครับ

11. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    รู้สึกได้นิดๆคับ นิดเดียวจิงๆ

12. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมยังไม่รู้เลยว่ามันเปิดยังไงตอนไหน ถ้าผมกดแรงๆ
    ได้ยินเสียง วื้ด วื้ด

13. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ผมว่าเทคเปิดก็เหมือนไม่เปิดอะคับสำหรับเครื่องเดิมๆ

ต่างกันนิสสสส เดียว

14. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ไม่ค่อยรู้สึกหรอกครับ...

15. SpermS

8
    0
    0
    --->> ใช่คร้าบบเปิดแล้ว....ผมลองวิ่งเกียร์สามอะรอบ5200 - 5700 ประมาณนี้แหละคับ..แตกต่างกันนิดเดียวจิงๆๆอะแทบไม่รู้สึกเลยอะถ้าไม่ตั้งใจไฟไม่รู้เลยคับ.....

16. SpermS

8
    0
    0
    --->> ใช่คร้าบบเปิดแล้ว....ผมลองวิ่งเกียร์สามอะรอบ5200 - 5700 ประมาณนี้แหละคับ..แตกต่างกันนิดเดียวจิงๆๆอะแทบไม่รู้สึกเลยอะถ้าไม่ตั้งใจไฟไม่รู้เลยคับ.....งั้นถามต่ออะคับ...แล้วมันเปิดรอบสูงจังอะแล้วเราจะได้ใช้ประโยชน์ตอนไหนอะ...ทั้งๆที่เวลาผมวิ่งอะ..120-140 รอบมันก็ไม่ถึง 5000 สักทีอะคร้าบบบบ...อยากรู้จิงๆๆคับ

17. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ใช้ประโยชน์ตอนเค้นกำลังเครื่องสุดๆไงคร้าบ

ลากไปเถอะ 7 พันรอบมันก็ไม่พัง

เวลาเทคเปิดนี่กินน้ำมันนขึ้นนะคร้าบเพราะใช้แคมองศาสูงขึ้น

ทางที่ดีอย่าให้มันเปิดบ่อยเลยค้าบ

นอกจากอารมขึ้น วิ่งกับคันอื่น อันนั้นค่อยว่ากัน :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้