หาที่ซ่อมหม้อหน่อยครับ น้ำเยิ้มแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    หาร้านซ่อมหม้อน้ำหน่อยจ้า พี่น้อง กลัวเหลือเกินเรื่องหม้อๆ
    มักจะราคาแพงเสมอ ยิ่งหม้อน้ำรถ เข้าร้านสุ่มสี่สุ่มห้า โดนฟันหัวแบะแน่
    อยากหาร้านที่พอไว้ใจได้ ที่ท่านผู้ทรงเกียรติ และไร้เกียรติทั้งหลาย
    ไว้ใจไปซ่อม ไปปะ เนื่องจากหม้อน้ำของผม มันเริ่มมี
    รอยน้ำซึมๆตามตะเข็บ เลยจะหาร้านปะ แต่กลั๊วๆกลัว เจอฟัน
    เลยขอถามท่านสมาชิกแนะนำร้านที่ไว้ใจได้หน่อยครับ
    เอาในกทม.นะครับ ไปได้หมด

2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ค่าซ่อมหลักร้อยกลางๆๆถึงพันต้นๆๆ ราคานี้หม้อน้ำทองแดงอ่ะคับ

ถ้าอลูมิเนียมก้อหลักร้อยปลายๆๆถึงพันต้นๆๆ แล้วแต่อาการ

ร้านมีอยู่ทั่วๆๆไปร้านไหนผมก้อว่าพอกันขอแค่รู้อาการรั่วที่ชัดเจนซ่อมถูกจุดไม่บานปลายแน่นอน

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

อ๋อ...กลัวเอาหม้อไปแล้วโดนฟัน...

แนะนำ ถอดไปเองนะครับ ถ้าเอาไปให้เค้าเปิดกระโปรงถอดซ่อมเอง มีโอกาสโดนเหมือนกันเพราะอาจจะมีข้ออ้างถอดยาก ถอดง่ายก็ได้

และ บางที่ ถอดไปเอง กับให้เค้าถอดให้ ราคาเดียวกันเฉยเลยอ่ะ...งง !! :rolleyes:

4. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ถ้าพังที่ ฝาบน ซ่อมได้ ไม่แพงคับ

แต่ถ้ารั่วที่หลอด เปลี่ยนเลยดีกว่า ลองหาของเซียงกง ไม่ก็พยายามซื้อของแท้ ไปเลย น่าจะดีที่สุดคับ

5. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    ย่านพงษ์เพชร-งามวงศ์วาน

แนะนำร้านจะอยู่ฝํ่งตรงข้ามเรือนจำคลองเปรมครับ

เพื่อนเคยไปทำมาราคาไม่แพงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้