ถามรอบเดินเบาR11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย sudyod, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sudyod

sudyod New Member Member

2
    0
    0
    ถามท่านผู้รู้และมีประสบการณ์ คือว่าเวลาติดเคื่องตอนเช่าแล้วชอบดับบ่อย แต่พอเร่งเครื่องประมาณ5-6พัน ไว้พักเดียวก็ปกติ อยากทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรคับ รกกวนด้วย

2. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ให้ช่างล้างแอร์โฟร์ ,O2 Sensor, จานจ่าย. กรองอากาศ, ลิ้นปีกผีเสื้อ แค่นี้จบครับ เอาไปทำตามนี้ก่อนได้อย่างไรก็แจ้งกันด้วยนะคร้าบ
    แมน:

3. sudyod

sudyod New Member Member

2
    0
    0
    -ขอบคุณมากครับจะลองทำดู

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เห็นด้วย..เบื้องต้นก็ตามนั้นล่ะครับ..แต่ระวังแอร์โฟร์กับO2 Sensorให้ดีตอนช่างเค้าล้างล่ะกัน..ถ้าจะเช็กยังไงก็ดู Ac Value เพิ่มอีกตัวล่ะกัน..อยากรู้เสียไม่เสียเกี่ยวไม่เกี่ยว..ติดเครื่องแล้ว..ให้ช่างชักปลั๊กออกเล่นล่ะกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้