หวัดดีคร้าบ รบกวนสอบถามนิดนึงครับ พอดีน้องออนของผม เหมือนจะมีปัญหา วิ่งๆไปซักพัก...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Beware Silapanupakij, 22 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    หวัดดีคร้าบ รบกวนสอบถามนิดนึงครับ
    พอดีน้องออนของผม เหมือนจะมีปัญหา
    วิ่งๆไปซักพัก อยู่ๆก็เหมือนเร่งเครื่องไม่ขึ้นครับ(แซงไม่ได้เลย
    รถผมติดlpg แต่ลองเปลี่ยนน้ำมันแล้วก็ไม่หายครับ)ต้องจอดพักข้างทางซัก5นาที เปลี่ยนเปนเกียร์ว่าง(N) ลองเร่งดู วัดรอบก็ขึ้นปกติครับ
    แล้วก็วิ่งไปได้ต่อเหมือนเดิม....
    (เปนมา2ครั้งแล้วครับ กลัวว่าปันหาจะบานปลาย)
    รบกวนผู้รู้ช่วยเเนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณมากๆครับ
    บิว..

1. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    ผมไม่ทราบสาเหตุ แต่อยากตั้งข้อสังเกตุว่า นีออนเป็นรถที่แปลกนะ มีปัญหาเครื่องยนต์ อาการหลายๆอย่าง จอดพัก 5-10 นาที ก็ขับได้ต่อไป

2. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    เคยไปดับอยู่สามแยกไปฉายมุ่งหน้าแยกบรม คันแรกเลย บีบแตรสนั่นหวั่นไหว พี่น้องแถวนั้นมีน้ำใจช่วยเข็นเข้าข้างทาง ยังไม่ทันจะขอบคุณสตาร์ทติดและ เหงือแตกเลยนึกว่างานเข้าซะแว้วววว

3. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    น่าจะมีปัญหาเรื่องความร้อนป่ะครับ แล้วก็เซนเซอร์แคมชาร์ปไรซักอย่าง เมื่อก่อนก็เคยเป็น พอเครื่องร้อนดับ ต้องจอดให้เย็นๆ สตาร์ทใหม่ติด

4. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เร่งไม่ขึ้นลองเช็คน้ำดูนะครับ ผมเคยเป้น ความร้อนไม่ขึ้น แต่พอเช็คน้ำดู น้ำแห้ง - -

5. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ควันโขมงโฉงเฉง อิอิ

6. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    555 คู่นี้ออกเสียงกันเป็นทีดีจัง...น่ารัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้