อยากได้หลายอย่างเผื่อใครมี...........

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย golf650hp, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    รถค่อนข้างมีปัญหาอย่างมากเลยครับ

อยากได้โน่นอยากได้นี่มาใส่

กาบข้าง (เขาเรียกกันแบบนี้หรือปล่าว) หรือว่าเรียกสะเกิต ด้านข้างซ้าย-ขวา

แล้วตรงขอบประตุด้านบน กระจกเขาเรียกว่าอะรัยนะ มันเป็นยางสีดำแต่ข้างในเป็นเหล็กโครเมี่ยมเงาๆ มันติดอยู่บนหลังคาน่ะ ถ้าปิดประตู มันจะอยู่ด้านบนขอบกระจกพอดีเลย อันนี้ต้องการ ทั้งซ้ายและขวาเลย

กันชนหลัง มันโล่งไปน่ะ ....มีใครขายมะไฟเบอร์ชิ้นงานที่เอามาแปะเสริมให้กันชนหลังมันดูยาวลงมา เรียกไม่ถูกน่ะ มันเหมือนกับรถป้ายแดงที่เขาวิ่งๆกัน แล้วมีชุดแต่งรอบคัน ว่างั๊นเหอะ

จิงๆอยากได้ชุดแต่งรอบคันเลยนั่นแหละ เพราะปีใหม่นี้จะเอารถเข้าทำสีแล้ว ต้องการหาด่วนนะ

โทรบอกกันเลยก้อดี เพราะว่าวิ่งงานอยู่ข้างนอก

แล้วก้อโช้๕ประตูหลังอันเล็กๆ สองอันซ้าย-ขวา เห็นมีคนขายแต่เปิดหาไม่เจอ ลงบอกผมด้วยนะครับ

รีบๆมากมาย รถมันจะได้สวยซะที กำ

ป๋อม 081-4469122

2. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    1. ชุดแต่ง นานาจิตตังครับ อยู่ที่ความพอใจของพี่ เข้าร้านทำไปเลย กทม น่าจะมีเยอะนะครับ สนราคารอบคันเชียงใหม่อยู่ที่ 15000 + สี กทม คงจะถูกกว่าเยอะ
    2. ขอบประตูด้านบนคงต้องเบิกศูนย์มั้งครับ เชียงกงไม่แกะให้นะพี่ผมลองถามแล้ว ไม่ก็หาพี่ๆ ที่เปลี่ยนทีบารืว่าเก็บกันไว้มั้ย
    3. โช๊คฝาท้าย ดูของใหม่คงดีเทียบรุ่นเอา น่าจะมีนะครับ

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ รอพวกพี่ ๆ มาตอบอีกนะครับ

3. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    ลิ้นหน้าแบบผมทามมา 2000

ผมทามแบบแนวญี่ปุ่น

เรียบๆดูได้นาน

ช็อคประตูหลังเจาะรู

ตะปูเสียบคุ้มกว่า

เซียงกงหลายตังอยุ่

ไม่ค่อยมีด้วยคับ

ปล.อยากได้ลิ้นแบบผมโท มาได้นะคับ 2วัน เสดอยุ ปทุมธานี

089-9273613

4. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมว่าไฟเบอร์ทำใหม่ไปเลยครับ เอารถไปทิ้งไว้ที่อู่ไฟเบอร์ซักอาทิตย์นึงรวมทำสีไปเลย

ส่วนเรื่องโช๊คฝาท้ายเปิดปิดฝาโปรงหลังหน่ะ ผมจะบอกให้ว่าร้านทำโช๊ครถยนต์ทั่วๆ ไปเค้าอัดน้ำมัน ทำให้ใหม่ได้ครับ คิดคู่ละ 800-1000 บาท ผมเคยถามแล้ว ลองถามๆ เค้าดูครับ รับประกัน 1 ปีดวยนะครับบางร้าน

แต่งรถใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ เก็บไปทีละนิด เด่วก็ครบครับ

ผมรัก nx ของผมครับ รถราคาไม่แพงก็จริง แต่เราแต่งมันขึ้นมาแล้ว มูลค่าเพิ่มเป็นกอง
    แต่งดีดีแบบผมถ้าคนไม่ได้ขับ nx มาก่อน หรือไม่ได้เล่นรถยังมองไม่รุ้เลยว่ารถอะไร

ผมเอาไปเข้าร้านแม๊กมันบอกว่ามิตซูน้องสวยนะ

ผมเอาไปเข้าร้านทำหัวเพลา มันเขียนบิลมาว่า ฮุนได -..-

เห้อ ..........

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
  6. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    เก็นรู้สึกว่ากินดีนะอ้วนจัง เฮอๆๆๆๆๆ

7. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    อ้วนออกแต่พุงกะหน้าอ่ะ

เป้นคนกินเท่าไหร่ออกแต่พุงกะหน้า

8. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    แบบลิ้นชัดๆๆ

ใส่แล้วดูดีนะคับ

9. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่เลวนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้