สอบถามความแตกต่างครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย surachat_pea, 21 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. surachat_pea

surachat_pea New Member Member

13
    0
    0
    บังเอิญได้ลำโพงมาจากรถพี่ๆ เห็นว่ามีความแตกต่างกัน
    จึงสอบถามหน่อยครับ ไม่ทราบจริงๆ ว่าเป็นอย่างไร

ได้มาจากดีแม็กซ์ มีแม่เหล็ก รูปร่างเหมือนลำโพงที่เคยเห็นทั่วไป
    อีกชุดจากซีวิค ไม่มีแม่เหล็ก(หรือปล่าว) แล้วทำไมเป็นอย่างนั้น
    ด้านหลังเป็นคล้ายคอลย์เล็กๆ ไม่เห็นว่าจะเป็นแม่เหล็ก

แล้วไอ้สองชุดนี้ อันไหนน่าจะดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอโทษครับลงรูปไม่ได้ มันบอกว่าติดบล็อก (เอ...ปกติก็ลงได้นี่)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2006
  2. warit

warit New Member Member

9
    0
    0
    ไม่มีแม่เหล็กไม่น่าใช่เพราะวอยซ์เป็นขดลวด

3. surachat_pea

surachat_pea New Member Member

13
    0
    0
    มีรูปแล้ว ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

4. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    ถ้าเป็นผมเลือกของซีวิคครับ(แม่เหล็กนีโอ)

5. surachat_pea

13
    0
    0
    ขอขยายความอีกหน่อยครับ

แม่เหล็กนีโอเป็นอย่างไรครับ ของอีกนิดนะครับ
    จะได้รู้ไว้บ้าง ไม่ทราบจริงๆ

ขอบคุณมากๆ ครับ

6. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ผมว่าของซีวิคเสียงกลางแหลมจะดีครับ
    ส่วนดีแม็คเสียงจะออกทุ้มๆหน่อยครับ

7. surachat_pea

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้