เพื่อนๆ ST แถวๆศีนตรินทร์ เป็นไงบ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 14 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ยังอยู่ดีกัยหรือเปล่าครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทั้งหลาย

เห็นน้ำท่วมแล้ว น่าเป็นห่วงเหลือเกิน ยังไงใครอยู่แถวนั้น ก็ดูแลรักษารถกันดีๆนะครับ

ใครรถโหลดเตี้ยๆ ก็ดูคูน้ำข้างทางด้วย ระวัง ลงไปนอนในคลองกันครับ

เดี๋ยวงานจะเข้า

ก็เค้าเป้นห่วงงงงงงง:cool::cool::cool:

2. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

บางคันจอดแงกเปิดฝากระโปรง บางคันน้ำเข้าในรถถึงพรม บางคันเข้าเกียร์ไม่ได้ต้องระวังด้วยนะครับ

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ต้องใช้เส้นนั้นทุกวัน วันนี้ไม่ค่อยเท่าไหร่แต่เมื่อวานสุดๆ น้ำท่วมสูงมากเกือบท่วมล้อครับ มอไซด์ผ่านไม่ได้ แต่B14ผมไม่เป็นไรเพราะว่าจอดอยู่บ้าน :D:D

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ขับรถ เป็นเรือเลย

5. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ซื้อเรือเอามาวาง SR ดีก่าาา

6. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    รายงานสถานการณ์ครับ

เย็นวันอังคาร ผมเอารถจอดไว้ที่โรงเรียน แล้วขับรถตู้ของโรงเรียนไปอบรมที่โรงเรียนอื่น ตอนเย็น ก็ขับกลับ
    ซอยเข้ารามสองจากบางนา ข้างโลตัส เสียกลางทางจำนวนหลายสิบคัน
    หมู่บ้านรัตนธานี ข้างโลตัสบางนา น้ำท่วมถึงไฟหน้ารถตตู้ อันนี้ผมพยายามขับฝ่าเข้าไป ตอนแรกไม่ลึก พอเข้าถึงกลางซอย เห็นรถตู้รุ่นเดียวกันสวนมา ถอยออกทันที
    จัดกลับรถของทางคู่ขนานวงแหวน ที่จะกลับรถไปทางบึงใหญ่ น้ำท่วมในอุโมงค์ใต้สะพานที่ใช้กลับรถ เห็นดีแมคคันนึง ติดคาอยู่ตรงนั้นแหละ ท่วมครึ่งคัน
    รถที่จอดใน ม.รามสอง ทั้งนักศึกษาและอาจารย์ เอาออกมาจอดข้างถนนวงแหวน เห็นกับตาเลยครับ วิออสเปิดประตูหมดสี่บาน เอาขันตักน้ำออกจากรรถ อีกคันแคมรี่ใหม่ จอดเอียงตรงสะพาน แล้วเอามือกวักน้ำออกจากรถ ว่าจะถ่ายคลิป แต่ถ่ายไม่ทัน รถเคลื่อนซะก่อน
    ถนนหน้ารามสอง น้ำท่วมเกือบฟุต ผมต้องรอจนสามทุ่มกว่า ถึงจะออกมาได้ แล้วก็ต้องขับอ้อมไปร่วมสิบกิโล เพื่อหนีน้ำท่วม
    ทุกคนกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า ไม่เคยเป็นขนาดนี้

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คิดแล้ว สยอง น้ำเข้ารถ นี้่

เคยทีคันเก่า แถวเทพารักษ์ อิ๋บอายย :D

8. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

แถวนี้พื้นที่ต่ำครับ P'เด่น อีกหน่อยคงจะ:Dกลายเป็นทะเลในอนาคต ต้องย้ายไปอยู่แถวที่ราบสูงแล้วมั้งครับ

9. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ดูเองครับ

หมู่บ้านรันตนธานี ข้างโลตัสบางนาครับ ถ่ายวันศุกร์ 16 ตุลา
    เขาว่าน้ำลดแล้วนะเนี่ย

10. Bach Contrabass

414
    176
    0
    ยังไม่หมด

นี่สือสภาพน้ำลดแล้วนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้