รายการ EVO Challenge

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย balloon.com, 18 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    เมื่อคืนผมดูรายการ Mitsubishi EVO Challenge เป็นรายการค้นหานักแข่งรถ โดยจะมีนักแข่งแบ่งเป็น 2 ทีม ทีมละ 5 คนชื่อทีม EVO1 กับ EVO2 แข่งกันถ้าทีมไหนแพ้ในแต่ละด่าน ทีมนั้นจะต้องคัดคนออก 1 คนโดยการโหวต มีใครได้ดูบ้างครับ เห็นคนที่แข่งยังขับรถไม่ค่อยเป็นกันเลยอ่ะ ทำไมเค้าไม่เอาพวกเราไปออกทีวีมั่งหนอ :p :p :p

2. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เหอะๆเค้รมีมานานแล้วคับ แต่เมื่อวานมันสุดเลย ดริฟกันมันจิงๆ

3. sarit duangchana

sarit duangchana New Member Member

27
    0
    0
    อยากไปแข่งกับเขาก็ ต้อง โง่ไปซื้อซีเดี่ยมาขับฮ่ะถึงได้ออกรายการ ( ล้อเล่นนะเรื่องโง่ ) ผมนีแหละโง่ไม่ยอมซื้อ อีโมขับซะที

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เมื่อคืนนี้ก็ดูเหมือนกัน สนุกมากๆเลย งับ

5. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ผมว่าก็โอเคน่ะในระดับหนึ่ง แต่มันก็ดูเว่อร์ๆๆไปสำหรับคนพากย์คับ ดูยกยอกันเกินเหตุ
    และรู้สึกหลังๆๆมันจะดูไม่ใช่ที่ความสามารถด้วยซ้ำ

อย่างเมื่อคืนที่มีผู้หญิงในทีมที่ถูกคัดออก1คน ทั้งสองคนขับไม่ได้เรื่องเลย หลงและจำเส้นทางม่ะได้
    (ทั้งที่คนพากย์บอกว่าเป็นแชมป์จิมคาน่า1คน) กลับโหวตคนที่ออกด้วยเหตุผลที่ว่า
    คนนั้นเพิ่งย้ายมาจากอีกทีม 5555555 อยากให้คนที่อยู่ในทีมเดียวมาก่อนไปรอบต่อไปด้วยกัน
    มันดูไม่ดีเลยคับ น่าจะลองวัดจากความสามารถของแต่ละคนมากกว่าและผลงานที่ทำมา

แต่ก็มันดี เพิ่งรู้ว่าแลนเซอร์เดิมๆๆมันก้หมุนได้ อิอิอิอิ

6. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ดูแว่บๆเหมือนกันเมื่อคืน
    มีขับเป็นอยู่ไม่กี่คน

รถอะไรก็หมุนได้ พื้นกรวด+ดรัมเบรคหลัง
    แค่เบรคเท้าถ่ายนน.แรงๆหน่อย ท้ายก็ออกแว้วคับ ไม่ต้องเบรคมือด้วยซ้ำ

แต่ไลน์ที่วางสนุกดีนะ น่าขับมากๆ
    สงสัยอยู่ว่ามีแชมป์ขับ4แถวๆนี้ไปวางไลน์ให้รึป่าว
    อิอิ อุอุ อะอะ
    :D
    [email protected]

7. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    มันออกช่องไหน กี่โมงครับ ไม่เห็นเคยดูเลย

8. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    อาทิตย์หน้าน่าจะถึงคิวของแชมป์ๆ เป็นคนวางไลน์แร้วล่ะ:D

เชียร์น้องเกตคร้าบบบ น้องสาวคนนี้น่ารักมากๆ นะ:p

9. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เพื่อนผมก็ไม่วิ่งเหมือนกันนะครับซื่อตรัยนะครับ
    โดนโวดออกมาแล้วนะครับเพราะว่าเก่งเกินไปนะครับ
    อาทิหน้าน่าจะสนุกนะครับเพราะว่าพี่ปองมาสอบขับด้วยนะครับ

10. superchamp

277
    1
    18
    อิอิอิ ทีแรกนึกว่าจะแข่งแรลลี่ซะอีก ฝุ่นตรึมเลยอ่ะคับ :D :D

11. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
  12. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ไอ้คนที่บอกน่ะ เพื่อนเราเองง่ะ ..... นะ อิอิ :D

พี่โจอี้ก็รู้จักนะ....ลองถามดูจิ พี่เอ๋ก็รู้จักนะเอ้อ !! :cool:

13. เต่ากัดยาง

348
    14
    0

ไม่เอาเดี๋ยวโดนลูกหลง อิอิ
    แต่พี่เอ๋ขอเชียร์น้องเกต ต่อนะ:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2006
  14. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    พี่โป้ย เมื่อไหร่จะมาถ่ายพวก Gymkhana ลงหนังสือมั่งครับ เอาหมดนี่เลยที่โพสๆกันอยู่นี่ :D :D :D
    ปล. ถ้ามีจริงเมื่อไหร่บอกล่วงหน้าสัก 2 เดือนนะจะทำรถให้ดูดีกว่านี้หน่อย :p :p :p

15. superchamp

277
    1
    18
    55555555 ซวยล่ะอิอิอิอิ :cool: :D :D :cool:
    จาโดนตืบไหมเนี่ย :D :eek:

ลูกศิษย์อาจารย์โจอี้นี่เอง มิน่าจำสนามม่ะค่อยได้ :D :D :cool:
    ว่าแต่ poyee ลืมผ้าเบรคหลังที่คุยกันไว้นานแล้วแน่ๆๆเลยอ่ะ:D

16. superchamp

277
    1
    18
    เชียร์ด้วยคน แต่ว่ามีอยู่คนอ่ะพี่น่ารักดี ผมยาวๆๆๆตาโตๆๆๆ น่าเชียร์ๆๆๆ:D :eek:

17. Poyee_ZC

611
    7
    0
    โอ... :eek: ลืมสนิทเลยแฮะ....โทษทีฮะ :p เด๋วอาทิตย์นี้เอาไปให้นะคับ....:)

18. superchamp

277
    1
    18
    เดี๋ยวแวะไปเอาคับ สนามนี้ว่าจะม่ะแข่ง รถพักนี้มันร่วนๆๆ:D ว่าจะไปที่บางซื่อสิ้นเดือนแทน:D

19. Poyee_ZC

611
    7
    0
    งานผมเสาร์นี้ก็ไม่ไปอ่ะดิ......):eek: พรุ่งนี้อ่ะ)

20. superchamp

277
    1
    18
    อิอิอิ รถพังคับพี่น้อง:D :D

21. GT Corolla

GT Corolla New Member Member

22
    0
    1
    เพื่อนผมหลุดออกมาละ

22. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    เชียร์เลยพี่ เป็นแฟนของรุ่นพี่เอง

23. เต่ากัดยาง

348
    14
    0
    ใช่โยหรือป่าว??:rolleyes:

24. Sarai06

Sarai06 New Member Member

59
    0
    0
    :cool:

ลองตามดูไปเรื่อยๆครับ ที่ออกอากาศอยู่เข้าใจว่าเป็นแคมป์ 1

แคมป์สอง ได้เห็นการพัฒนาการของสาวๆแน่ๆ(เห็นหลายคนแอบเชียร์นิหว่า)

ลองดูว่า บางเกม ไม่ใช่ว่าขับเร็วแล้วจะชนะเสนอไป ถ้าเป็นแบบนั้น มันก็เน้นมอร์เตอร์สปอร์ต ไม่ใช่เกม

หรือบางเกม คนที่เหมือนจะเต็งหาม ดันพลาด โดนหามซะเองก็มี

บอกแค่นี้หละ เดี๋ยวหมดสนุก :D

25. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0

พี่อั๋น...........อยากDrift แบบในรายการอะ(แบบว่าไม่ใช้รถตัวเองกลัวพัง) อิอิ:D

26. เต่ากัดยาง

348
    14
    0
    เมื่อคืนหนุกหนานมากๆ ใครได้ดูกันบ้างครับ

27. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ตอนแรกว่าจะดู พอเมื่อคืนเปิดมาเจอพี่อั๋น เปลี่ยนช่องเลย อิอิ :D :D

อ่ะล้อเล่นน้า.....................

28. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    เหมือนกันเลยพี่..........:p :p :p

29. Sarai06

Sarai06 New Member Member

59
    0
    0
    :cool:

สอนไปตั้งเยอะ ตัดมาออกอากาศจึ๋งนึง

เดี๋ยวมันจะมันส์ขึ้นเรื่อยๆ ดูๆไปนะ:D

30. superchamp

277
    1
    18
    อิอิอิอิอิ แต่อยากดูตอนที่เค้าบอกว่าจะให้สามคนสุดท้ายขับอีโวอ่ะคับ น่าจะมันดี

คนชื่อซินน่ารักดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้