สอบถามผู้รู้หน่อยค่า ไอ้หน้าตาแบบนี้คือยางรองแท่นเครื่องสำหรับนีออนหรือเป่าคะ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Apinya Ch, 6 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apinya Ch

Apinya Ch Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้หน่อยค่า ไอ้หน้าตาแบบนี้คือยางรองแท่นเครื่องสำหรับนีออนหรือเป่าคะ และส่วนใหญ่แล้ว ที่บอกว่าแท่นเครื่องทรุดนี่ เวลาเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งตัวแท่นเครื่องด้วยรึเปล่าคะ รึแค่เปลี่ยนยางรอง หรือควรเปลี่ยนทั้งหมด ขอบคุณค่า

2. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนแค่ยางรอง / จะของนีออนหรือไม่ต้องถามผุ้รู้

3. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ไม่ใช่ยางแท่นเครื่อง แต่เป็นยางที่ใส่เข้าไประหว่างช่องว่างของยางแท่นเครื่อง เพื่อให้แท่นเครื่องไม่ขาด ทรุดง่าย แต่จะสะเทือนมากกว่าเดิม

4. Pae MO ON

0
    0
    0
    แล้วที่แท่นเครื่องทรุดนี่ตัวไหนครับ หน้า กลาง เกียร์ ส่วนใหญ่ของนีออนเปลื่ยนเฉพาะลูกยางก็ได้ (ตัวกลาง กับเกียร์) แต่ตัวหน้าเครื่องเป็นทรงสี่เหลื่ยม หาตัวใหม่ดีกว่า

5. Apinya Ch

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะคุณ Pae MO-On เข้าใจผิดตั้งนานคิดว่าเป็นยางแท่นเครื่อง งั้น ลูกยางนี่เขาเรียก mount bushing ใช่มั้ยคะ จะหาซื้อไปใช้ซะหน่อย ไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหนทรุด น้องเขาบอกมาว่าน่าจะ เพราะเหมือนเครื่องมันเอียงๆ

6. Pae MO ON

0
    0
    0
    ไอ้ตัวนี้ไม่ต้องไปหาหรอกครับ ต้องสั่งเมกา แล้วอีกอย่่างแท่นเครื่องที่เปลื่ยนของบ้านเราช่องว่างมันจะไม่ตรงกับไอ้บุชตัวนี้ เปลื่ยนแค่แท่นเครื่องตัวที่ขาดก็พอครับ ตัวนึงไม่เท่าไร

7. Apinya Ch

0
    0
    0
    พอดีอยู่แถวนี้ค่ะ เลยจะหากลับไป ตอนนี้หนูออนเกียร์ไปรอบสอง กรำเจงๆ

8. Pae MO ON

0
    0
    0
  9. Apinya Ch

0
    0
    0
    ตอนนนี้อยู่เมกาคะ สรุปว่าซื้อบุชจากเมกาไปนี่มันจะกับใส่กันไม่ได้เหรอคะ แล้วราคาแท่นเครื่องซื้อที่ไหนถูกกว่ากันค่ะนี่

10. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าของผมตัวละพัน ที่เมกาน่าจะพันปลาย ๆ ว่าแต่ผมอยากได้บุชช้วงล่างของ ENERGY ทั้งคัน หิ้วมาฝากได้ไหมคร้าบ.....อยากได้....

11. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    อยากได้ไฟหน้าด้วยคร่าา หิ้วมาฝากด้วยได้มั้ยค้าา.... หนักไปมั้ย อิอิ

12. Pae MO ON

0
    0
    0
    คงไม่หนักเท่าไร แต่ชิ้นมันหญ่ายยยย

13. Pangki Ka

0
    0
    0
    มันหนักตรงที่มันหญ่ายยยอ่ะจิคะ 555

14. Apinya Ch

0
    0
    0
    เหอๆ ชุดใหญ่กันเลยเหรอคะ ก้ออยากช่วยขนอยู่นะคะ แต่ตอนนี้ของเยอะมาเลยค่ะ เสร็จภาระกิจเลยต้องขนของกลับบ้านเป็นการถาวรด้วย บวกอะไหล่น้องออนหลายสิ่งอย่าง ซื้อไฟหน้ากลับไปด้วยชุดนึง ก้อเต็มๆ เลยค่ะ ขอโทษด้วยค่ะ

15. Pangki Ka

0
    0
    0
    ง่า ล้อเล่นอ่าค่ะ = ="

16. Pae MO ON

0
    0
    0
    ว่าจะฝาก SRT-4 มาซักคัน "_"

17. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    ผมฝากถามคนอเมริกันหน่อยได้ป่าว เค้าคิดยังกับ นีออน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้