ค้ำโช๊ค ล่าง หน้า หลัง มันมีประโยชน์ มั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ใส่แล้วอาการของรถจะเป็นไงครับ ถ้าเป็นของไทยต่างจากของนอกมั้ยครับ แล้วผลที่ออกมากับเงินที่เสียไปถือว่าคุ้มป่าวครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ช่วยลดการบิดตัวของตัวถังได้ครับ เวลาขับแบบโหด เข้าโค้งหนักๆ หรือ jump เนินแรงๆ
    ขับเอื่อยๆ หรือไม่ได้วางเครื่องใหม่ที่รถหนักขึ้น ก็ไม่จำเป็นหรอกครับ ถ้าไม่แพงมากก็น่าจะ
    คุ้มนะครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มีประโยชน์ เเน่นอนครับ ตามข้อมูลด้านบนเลยครับ

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้าหาได้ก็ใส่ไว้ดีกว่าครับ มันดีกว่าไม่ใส่อยู่แล้ว ตามคุณ RTNET เลย

แต่ถ้าช่วงล่างยังเดิมอยู่ล่ะก็ เอาเงินที่จะซื้อค้ำไปซื้อช่วงล่างดีๆซักชุดก่อนครับ (เพราะมันเห็นผลกว่า) ส่วนค้ำค่อยใส่หลังจากนั้นก็ได้

ส่วนค้ำก็หน้าบน หลังบน ล่างหลังโอเคหมดครับ แต่ไอ้ล่างหน้าเนี่ย ถ้ารถเตี้ยอาจจะครูดได้...

ค้ำก็ยังมีอีกเยอะครับ แต่หลักๆแค่นี้ก็พอแล้วครับ

5. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ผมว่าถ้าจะใส่ค้ำล่าง หน้า-หลัง

เพิ่มเงินอีกนิดใส่กันโคลงดีกว่าครับ

หน้าก็หา Type R มาใส่ ส่วนหลังก็ถ้าจะประหยัดงบ หาของ EG มาใส่ก็ได้

รบรองเห็นผลกว่าใส่พวกค้ำล่างเยอะเลย ถ้าจะใส่ก็ใส่ค้ำบนหน้าที่เป็นแบบสามจุด ดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้