คอนโซนเกียร์ ถอดยังไงครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pOr [Si], 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    รถผมมันมี ล๊อกเกียร์อยู่

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องถอดกล่องเก็บของออกก่อนครับ แล้วค่อยถอดครอบเกียร์

3. pOr [Si]

804
    13
    0
    แล้วตัวล๊อคเกียร์ ต้องเอาออกป่าวครับ

ถ้าต้องเอาออก นี่จะเอาออกยังไง

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตัวล๊อคเกียร์นี่ไม่รู้นะครับ ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ

5. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    ตอนที่โบ๊ทถอดออกนะ...

น๊อตที่ล๊อคเกียร์จะเป็นน๊อตที่ขันแล้วฟรีอ่ะ แล้วมันอยู่ใต้ท้องรถ เลยเอาไปให้ร้านท่อเชื่อมก่อนแล้วค่อยขันออก (เชื่อมให้มันขันแล้วไม่ฟรีอ่ะ) เสร็จแล้วรถก้อจะเป็นรู ก้อไปหาวิธีอุดเอาแต่โบ๊ทใช้แผ่นโฟมทากาวแล้วซ้ำด้วยซิลิโคนกันน้ำเปงอันเสร็จพิธี..อิอิอิ

6. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ต้องถอดน๊อตใต้เกะฝั่งคนนั่ง แผงปิดใต้พวงมาลัย ใต้ที่จุดบุหรี่ ข้างในเกะเก็บเหรียญ คอนโซลกลางที่พักแขนแล้วดึงถอยหลังออกมา
    ต่อมาจะเหนื่อยนิดนึงครับเพราะต้องยกรถให้สูงพอที่จะมุดเข้าไปใต้ท้องรถพอที่จะมุดเข้าไปได้แล้วอย่าลืมเอาไม้หนุนไว้ด้วยนะครับ
    ได้ไม่เสียวรถหล่นทับ หลังจากนั้นมุดเข้าไปสังเกตุช่วงที่ล็อกเกียร์ไว้ ใต้ท้องรถมันจะมีน็อตกลมๆให้ประแจกิ๊บบีบล็อกให้แน่นๆ
    ค่อยๆไขออกมามันจะมี 2 ตัวครับ หลังจากนั้นตีน็อตให้มันขยับเข้าไปพอที่ล็อกเกียร์มันจะหลวมและขยับโยกไปโยกมาได้แล้วก็มุดออกมาดึง
    คอนโซลเกียร์ออกได้แล้วครับ ขอบอกว่าเหนื่อยเอาการอยู่เหมือนกัน พอดีผมหลอดไฟตรงเกียร์มันขาดหลอดเดียวผมต้องถอด 2 รอบ
    รอบแรกถอดออกมาดูแต่ไม่มีหลอดไฟเปลี่ยน(ยังไม่ได้ซื้อแต่ดันรื้อมาดูก่อน -"- )แล้วก็ต้องถอดอีกรอบครับหลังจากไปซื้อหลอดไฟมา

7. G Type R

3,607
    99
    0
    ู^
    ^
    เพียงขยับ = ออกกำลังกาย แต่เหนื่อยชิบหาย:D:D

8. pOr [Si]

804
    13
    0
    ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้