อยากทราบวิธีป้องกันคนมือดีโขมยไฟตัดหมอกหลังครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย whanchai, 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    อยากทราบวิธีป้องกันคนมือดีโขมยไฟตัดหมอกหลังครับ ขอบคุณครับ

2. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ของผมหลังจากคันเก่า ef โดนขโมยไปสองข้างเลย ก็ไม่เคยคิดจะใส่อีกเลยครับ (ข้างละ 3000)

แต่มีวิธีป้องกันได้อาจจะขโมยได้ยากขึ้น คือ เอาซิลิโคนมาอุดที่รูน๊อตทั้งสองด้านเลยครับ

แต่วิธีนี้ไม่เวิร์คในกรณีถ้าหลอดขาดนะ (แต่ท่าทางจะขาดยากถ้าไม่เปิดบ่อยๆ)

3. ท่าจะอยากนะคับ ไม่รุจาทามงัยดี ผมโดนไปแล้วด้วยละ "คนจาเอาอ่ะเนอะ ทามงัยมันดี"

4. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    จอดหันท้ายเข้ากำแพง

5. pichet62

pichet62 New Member Member

59
    2
    0
    จอดใกล้ๆยาม
    จอดใกล้กล้องวงจรปิด

6. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    ของผมเอากาวร้อนหยอดไว้ด้านในคับ

แน่นมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แกะเองยังยากเลยคับ

7. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ดักตีหัวคนจะมาขโมยวิธีเนี่ยชัวร์สุดไม่มีทางหายแน่ๆ

8. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้