พี่ๆน้องๆครับ. จากการ. สังเกต และทดลองหลายรอบแล้ว. ผมว่า น้ำมัน ปตท. มันมะโอ. วิ่งอืด....

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย พท.ธนกฤต บัวพันธ์, 17 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆน้องๆครับ. จากการ. สังเกต และทดลองหลายรอบแล้ว. ผมว่า น้ำมัน ปตท. มันมะโอ. วิ่งอืด. มาก. แต่พอเติม. เอสโซ่ เชลล์ ตราดาว. วิ่งฉิวเลย. มีใครเคยยสังเกตไไไหมครับ

1. ผมไม่ได้เติมปตทมาสองปีแล้ว เติมesso shell เป็นหลัก โดยเฉพาะดีเซล ระยะทางและความรู้สึกของคันเร่งต่างกันมาก

2. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    v power ลุงเงินชอบ

3. ผมว่า เชลล์-พีที วิ่งดีสุด

4. แถวบ้านมีแต่ ปตท นี่ดิ

5. เพื่อนเล่าให้ฟังว่า. รถเชฟ. รุ่นนึง เติม ปตท. แล้ว. เครื่องมีปัญหาเลย. แต่พอเติม. เชลล วิ่ง ปกติ หุๆๆๆๆ.

6. วีเพาว์เวอร์อีกเสียงครับ

7. น้ำมันเติมตรงไหนอ่ะครับ ลืมแล้ว :)

8. เติมมันตรงหัวแก๊สสเลยครับพี่ 555555

9. เปิดฝาหม้อน้ำเลยเอก

หนักก่าผมอิก. 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้