ล้อแม็กซ์กับดุมกลางมันมีช่องว่างนิดนึง จะเป็นไรไหมหว่า...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    เพิ่งไปทำสีล้อมา ปรากฎว่าตอนจะใส่ล้อหลัง ช่างดันทำแหวนรองล้อแมกซ์หาย ตรงดุมกลางมันเลยหลวม ไม่ฟิตพอดี หากวิ่งไปนานๆจะเป็นไงมั่งอ่าครับ ใครเคยทำมั่งครับ แบบแมกซ์ไม่พอดีกะดุม แต่ก็ใส่ๆมันเข้าไป พอดีว่าเป็นล้อหลัง รถเลยไม่สั่น แต่กลัวว่าจะมีปัญหาอื่นรึเปล่า ใครก็ได้บอกผมที

2. ถ้าไม่สั่นก็ไม่เป็นไรคับ แต่จิงๆหามาใส่ดีกว่าคับ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สั่นครับ

วิธีแก้ก็หาปลอกมาใส่

คู่นึง 2-3 ร้อยอ่ะครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ของผมไม่ใส่ก็ไม่สั่นนะ

แล้วแต่อะครับ สั่นก็ใส่ซะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้