โดยปกติพัดลมไฟฟ้านีออน ไม่เปิดแอร์แต่เครื่องร้อนมันติดรึเปล่าครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Ble Neon, 12 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ble Neon

Ble Neon Guest

0
    0
    0
    โดยปกติพัดลมไฟฟ้านีออน ไม่เปิดแอร์แต่เครื่องร้อนมันติดรึเปล่าครับ ของผมต้องเปิดแอร์มันถึงจะติดปิดแอร์มันก็หยุดครับ

2. เครื่องร้อนพัดลมต้องทำงานครับ ของผมเดิมๆ ไม่เคยดัดแปลงครับ

3. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ต้องติดสิครับ ไม่งั้นเครื่องฮีตแหง๋ๆ

4. Ble Neon

0
    0
    0
    สงสัยมีเรื่อ่งให้เสียตังค์เปลี่ยนรีเลย์พัดลมอีกแล้ว ตัวแบนๆแต่แพงได้ใจมากๆ มีที่ไหนขายถูกๆบ้างครับ

5. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    รีเลย์พัดลมของผมก็พัง ปัจจบันใช้ระบบต่อพัดลมตรง คือเปิดสวิทพัดลมก็ติดตลอดจากต้นทางจนกระทั่งดับเครื่องปลายทาง

6. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    แสดงว่าแปลงมาแลัว ถ้าเสียแปลงเป็นรีเลย์ธรรมดา 2 ตัวก็ได้ครับ ของมันเองตัวพันกว่า

7. Nives On

0
    0
    0
    ถ้าแปลงเป็นรีเลย์ธรรมดา 2 ตัว ต้องใช้ยี่ห้ออะไร ราคาประมาณตัวละเท่าไรครับ

8. Pae MO ON

0
    0
    0
    รีเลย์ธรรมดา 2ตัวยี่ห้ออะไร ก็ได้ครับ

9. Nives On

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

10. Ble Neon

0
    0
    0
    หลักการของรีเลย์2ตัวนี่มันทำงานอย่างไรครับ. และของเดิมๆไม่แปลงราคาพันกว่าบาทหาได้ที่ไหนครับท่าน

11. Pae MO ON

0
    0
    0
    อธิบายไม่ถูก เดี๋ยววาดวงจรให้ดูล่ะกัน รอเดี๋ยว

12. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    แล้วเมื่อไหร่ จะย้ายอู่มาที่ลาดพร้าว

13. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    นั่นสิ เมื่อไหร่ๆ

14. Nives On

0
    0
    0
    รอดูวงจรรีเลย์ จากคุณเป้

15. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    ของเราต่อตรงเลย บิดกุึญแจปุ๊บ พัดลมหมุนปั๊บ

16. Pae MO ON

0
    0
    0
    สงสัยได้ย้้ายหลังฝน

17. Pae MO ON

0
    0
    0
    วงจรรอแป๊ป .......ลืม ขอนึกก่อน :>

18. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    ผมก็เป็นคร๊าบ...แต่ไม่รู้เจ้าของเก่าทามไรมาก่อนรึเปล่า.....ตอนแรกผมไม่รู้ ปิดแอร์เทสเครื่อง ปรากฎว่า ฝาสูบโก่งเลย T_T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้