สวัสดีครับ ใช้นีออน มาสิบสี่ปีแล้วครับ ตอนนี้คอนโซลแตกหลายที่ ว่าจะไปเคลือบเคฟล่า...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Younggear Teerawa, 18 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ ใช้นีออน มาสิบสี่ปีแล้วครับ ตอนนี้คอนโซลแตกหลายที่ ว่าจะไปเคลือบเคฟล่า แต่ผืนใหญ่จะไปติดสติ้กเกอร์3M ทำเสร็จจะเอารูปมาให้ดูครับ

1. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    รอชมนะคะ ^^ ชอบเคฟล่า ต้องออกมาสวยแน่ๆ

2. สวยด้วย แก้รอยแตกร้าวด้วย จำใจเสียตังค์ครับ

3. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    อยากจะไปติดอยู่เหมือนกัน ยังไงอย่าลืมเอามาอวดกันหน่อยนะครับ อิอิ

4. ของผมก็แตกคิดจะทำอยู่เหมือนกัน รอดูคับ รอเงินด้วย อิอิ

5. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    ขอชม ด้วยครับ

6. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    หุ้มผ้าแท้เลยครับ

กรณีนี้ผมก็เป็นติดกาวจนมีแต่กาวหมดแล้ว ผมเลยเอาไปร้านเบาะให้หุ้มหนังให้ แต่เขาเก็บเป็นพันเลยนะครับ ผมเลยตัดใจ ซื้อหนังมาหุ้มเอง ก็ไม่ยากนะ ลองทำกันดู ยอดกาวให้แน่น อัดกระดาษเช็ดชู่หยอดกาวตราช้างเพิ่มความแข็งแรง กระดาษทรายขัดให้เป็นเนื้อเดียวกัน แล้วทากาวยางทั้งคอนโซลและหนังที่จะหุ้ม นำมาติดกัน รีดให้เรียบ ได้คอนโซลใหม่ที่พอดูได้ลองทำกันดู ลงทุนไม่ถึงร้อยบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้