นีออน ม่วง อยู่พัทยาครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Naming Wut, 18 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Naming Wut

Naming Wut Guest

0
    0
    0
    นีออน ม่วง อยู่พัทยาครับ

2. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ยินดีที่รู้จักค่า ^^ ว่างๆเอารูปรถมาลงบ้างนะคะ ยังไม่เคยเห็นน้องออนสีม่วงเลย

3. เรื่องที่บอกว่าเกียร์มีปัญหานะครับ ใช่เกียร์ออโต้หรือป่าว มันคงเกี่ยวกับน้ำมันเกียร์ครับ แล้วเช็คดูว่าขาดไหมแต่ถ้าเช็คแล้วขาดก็เติมไปหายขาดแน่นอนแต่ ควรระวังจุดที่รั่วซึมนะครับ ถ้าเกิดการรั่วซึมขึ้นมา เติมไปก็ไม่มีประโยชน์เลย แนะนำให้ ในกรณีที่ขาดนะครับ ให้เติมไปซัก 1 ลิตร แล้วลอง ติดเครื่อง เหยีบเบรคค้างไว้แล้วเข้าเกียร์ให้ครบทุกเกียร์ ทำซ้ำซัก 3 ถึง 5 รอบ แล้วเข้าเกียร์ที่ตัว P แล้วลงมาดูว่ามีการรั่วซึมไหม ถ้ามี แนะนำให้เข้าอู่แล้วสั่งชุดซิลเกียร์เปลี่ยนได้เลย ของพอมีจำหน่ายอยู่

4. Chaiwat Boonjeen

Chaiwat Boonjeen Guest

0
    0
    0
    อยู่พัทยาแถวไหนครับ ผมอยู่แถวนาเกลือ

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ผมอยู่พัทยากลางครับ.

6. Naming Wut

Naming Wut Guest

0
    0
    0
    ผมอยู่บ้านอำเภอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้