พี่ๆคับรบกวนหน่อยคับ รถผมเครื่องb20b ตอนนี้เหล็กหนวดกุ้งขาดเพราะดัดหลบเกียร์มา...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เพลินวาน รามหก, 3 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคับรบกวนหน่อยคับ รถผมเครื่องb20b ตอนนี้เหล็กหนวดกุ้งขาดเพราะดัดหลบเกียร์มา ผมจะเอาคานหน้าเกียร์at ของ 94 ใส่ได้ไหม รูตรงกันไหมคับ

1. เอาคานหน้า Ac 94 ใส่ได้คับ แต่หนวดกุ้งก็ต้องดัดเหมือนกัน แต่ดัดไม่เยอะเท่าใช้คานเดิม อย่าใช้ไฟดัดน่ะ ต้องใช้แท่นไฮโดรริคดัด (ดัดดิบ)

2. แล้ว รูน๊อตคาน ตรงกันเลยใช้ไหมคับพี่

3. รูน็อตที่ยึดคานตรงกันคับ ร้อยน็อตได้เลย แต่ที่หนวดกุ้งรู้สึกต้องเจาะใหม่เพราะมีการดัด

4. ถ้าตรงท้ายเกียร์ไม่มีโซลินอยด์อาจไม่ต้องดัดหนวดกุ้งหลบเกียร์ หรือ ถ้าต้องดัดก็ดัดไม่มาก

อ้อ คับๆ ขอบคุณมากคับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้