อยากสอบถามราคามอเตอร์กระจกไฟฟ้าครับและอีกหลายคำถาม

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย piakfalcon, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. piakfalcon

piakfalcon New Member Member

8
    0
    0
    1. อยากทราบว่ามอเตอร์ของกระจกไฟฟ้าฝั่งคนขับแถวเชียงกงไหนมีขายบ้างครับ และถ้ามีราคาประมาณเท่าไรครับ
    2. พลาสติกที่จับเปิด-ปิด ประตูฝั่งคนขับ มีขายใหมครับราคาประมาณเท่าไหร่
    3. พลาสติกที่คล้ายๆรูปวงรีที่อยู่ติดกับที่จับเปิด-ปิดประตูฝั่งซ้าย มีขายใหมครับราคาประมาณเท่าไหร่

รบกวนด้วยนะครับ จะได้เอาไปตรวจสภาพและต่อทะเบียน จะได้ขึ้นเหนือโดยไม่มีปัญหาครับ
    เอ่อเกือบลืม อยากทราบอีกอย่างครับน้ำมันเครื่องนี่ GA16 DE ใช้ตัวไหนเหรอครับ ขอบคุณครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    1.คุณรู้ได้ไงว่ามอเตอร์เสีย???????????????????????
    2-3 หายากครับ ส่วนมากทำใหม่เลย

คุณจะเอาไปตรวจสภาพ ก็เอาไปสิครับ ไม่มีที่ไหนเค้าตรวจกระจกไฟฟ้านี่นา
    ส่วนเรื่องน้ำมันเครื่อง ใช้ตัวไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ว่าจะชอบแบบไหน อาจเป็นกึ่งสังเคราะห์ก็ได้ครับ 4 ลิตร

3. piakfalcon

piakfalcon New Member Member

8
    0
    0
    มอเตอร์กระจกไฟฟ้ามันไม่มีมาตั้งแต่ต้นอะครับ ก้อเลยอยากทราบว่าพอหาที่ไหนได้
    ส่วนเรื่องการตรวจสภาพผมไม่รู้ว่าเค้าจะต้องตรวจดูความเรียบร้อยต่างๆของรถหรือป่าว (ไม่เคยต่อทะเบียนมาก่อนครับ ส่วนคันนี้ขาดต่อมาแล้วสองปี คงจะโดนค่าทะเบียนเยอะอะครับ)
    พลาสติกที่จับประตูนี้ถ้าทำใหม่สองค้านี้ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ที่ผมเห็นในบอร์ดนี้ที่เป็นเคฟร่าใช่รถของพี่หรือป่าวครับ ถ้าสมาชิกในบอร์ดรวมๆกันทำค่าใช้จ่ายในการทำจะถูกลงหรือป่าวครับ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เข้าใจถูกแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้