สอบถามเรื่องติดแก็ส หน่อยคะ พอดีจะได้ติด แก็สวันพรุ่งนี้...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sirimas Inworn, 23 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sirimas Inworn

Sirimas Inworn Guest

0
    0
    0
    สอบถามเรื่องติดแก็ส หน่อยคะ พอดีจะได้ติด แก็สวันพรุ่งนี้ ตรงหน้าเครื่องมันแทบจะไม่มีที่ว่างแล้วอะคะ เราสามารถเอาหม้อต้มไปไว้ไหนได้บ้างคะ หรือต้องเปลี่ยนเปนกรองเปลือย ขอคะแนะนำด้วยคะ ไม่ค่อยรู้เรื่องแก็สเท่าไหร่ ติดไปก็กลัวรถพัง T T

2. Thesun Khundach

Thesun Khundach Guest

0
    0
    0
    ของผมแทรกเข้าไปตรงที่มีช่องว่างอันน้อยนิด ช่างบอกว่าหาที่ยากมาก อิอิ

3. Thesun Khundach

0
    0
    0
    ติดแล้วขับสบายกระเป๋าวิ่งฉิ๋วเหมือนเดิมคร้าบบบ

4. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    หม้อต้มรถผมยึดอยู่แถวๆโช็คหน้าด้านซ้าย หน้าหม้อพักน้ำ แถวๆนั้น

5. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    เราต้องย้าย อุปกรณ์ของเก่าของรถเดิมๆไหม๊คะ

6. Thesun Khundach

0
    0
    0
    ไม่ต้องย้ายคร้าบบบ

7. Somphop O Thana

0
    0
    0
    อุปกรณ์เก่าคือไรอะ รู้สึกไม่ต้องย้ายไรนะ

8. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ก็ไปหาช่างมา เค้าก็บ่นๆ บอกว่าหน้าเครื่องเต็มหมดแล้ว กลัวมีปัญหาอะคะ

9. ของผมก็ไม่ขยับอะไรเลยนะ ยัดไปแทบล้นกระโปรงหน้า 55

10. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ตรงที่ผมบอกรับรอง ยัดลงสบาย

11. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ขอบคุนทุกคอมเม้นคะ

12. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ขอบคุนทุกคอมเม้นจ้าาา

13. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    ติดก่อนประหยัดก่อน

14. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ส่วนของผมเป็นหัวฉีดยี่ห้อ AG หม้อต้มติดตั้งอยู่ใต้กรองอากาศครับ ติดมาเกือบปีแล้วไม่มีปัญหาครับ.

15. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ติดไปเถอะครับ ถ้าอู่เค้าติดดีก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร

16. ติดได้ครับมัีนแน่นหน่อยแต่ก็นะติดได้แน่ๆ ช่างเจอรถผมเขาชมเลยอ่ะ ไอ้น้องเครื่องแน่นมาก (คือมันเยอะเต็มไปหมดจนแน่นอ่ะนะ) แต่ติดได้แน่นอนครับ ไม่ต้องกลัวคนอื่นติดมาแล้วเยอะแยะ ประหยัดเห็น ๆ

17. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ขอบคุนมากๆค้า

18. ถ้าอยากให้ห้องเครื่องโล่งขึ้นอีกนิดก็ย้ายแบตไปอยู่ช่องเก็บของที่กระโปรงหลังรถครับ รถผมเองก็ทำอย่างนั้น น้องเป้จัดให้ ^^

19. รถผมก็ติดคับ ไม่มีปัญหาไร ถ้าอยากให้ห้องเครื่องโล่งก็ทำแบบที่พี่เค้าบอกละคับ ย้ายไปได้พื้นที่มาเพิ่ม อิอิ

20. ย้ายแบตไปท้ายรถทำให้เราไม่ต้องถูกจำกัดขนาดของแบตครับ หาที่เปลี่ยนแบตได้ง่ายขึ้น และก็ถูกกว่าแบตเล็กอีกด้วยครับ

ซ่อมเสร็จ ก็ว่าจะไปติดแกส เหมือนกันครับ อยากติดมานานแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้