ขอโทษนะครับที่ตั้งกระทู้ใหม่ พอดีำจำได้ว่าเพื่อนๆ หลายคนมีปัญหากระจกเป็นรอย...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 23 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอโทษนะครับที่ตั้งกระทู้ใหม่ พอดีำจำได้ว่าเพื่อนๆ หลายคนมีปัญหากระจกเป็นรอย ผมรู้แล้วครับมันแก้ง่ายมาก คือถ้าเรารู้ถึงสาเหตุก่อนที่มันจะเป็นรอยมากไปกว่าเดิมนะครับ สาเหตุคือ ไอ้ตัวสักกะหลาดรีดน้ำมันเก่าจัด ทำให้สภาพมันไม่เหมาะที่จะไปรูดขึ้นลงกับกระจกเราได้เหมือนเดิม วิธีการหยุดปัญหานี้คือ ไปซื้อยางรีดน้ำมา 1 เส้้น ของ Mitsubishi ราคาประมาณ 120 บาท 1 เส้นยาวนำมาตัดให้เท่ากับชิ้นเดิมแล้วเปลี่ยน 1 เส้นเปลี่ยนรถเราได้ 2 รอบ เปลี่ยน 1 รอบอยู่ไ้ด้ประมาณ 5 ปี พอสึกอีกก็ใช้ที่เหลือมาเปลี่ยนได้อีกรอบ (ถ้ามันไม่หายไปก่อนนะไอ้ที่เหลือไว้เมื่อ 5 ปีก่อนอ่ะ)

1. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณแป้ง ข้อมุลดีดีอีกและ แล้วไหนว่าจะเอารูปมาให้ดู เสร็จยัง

2. วันเสาร์นี้ได้ชมแน่ๆ ประกอบเสร็จหมดแล้ว เหลือแค่เขาปัดเงาแล้วไล่ไฟให้

3. Ble Neon

Ble Neon Guest

0
    0
    0
    ยางรีดน้ำของ mitsu รุ่นไหนครับ จะได้ไปหาบ้าง แล้วกระจกไฟฟ้าผมเปิดไม่ได้มา4ปีแล้ว เปลี่ยนหรือซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ

4. End Rattanapitak

End Rattanapitak Guest

0
    0
    0
    ผมคนหนึ่งที่กระจกเป็นรอย ขอบคุณคร้าบ.......ส่วนกระจกไฟฟ้าผมแปรงเอารุ่นอื่นมาใส่ครับ แจ่มครับแจ่ม

เอารุ่นไหนมาแปลงใส่ครับ ของผมอัมพาฒข้างหนึ่งแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้