ไฟ Halo ใส แบบโคมดำครับ ราคาแพงมากนะ 12,750 บาทครับ ด้านข้างโคมมี LED ด้วย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Pawarist Promsombat, 24 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟ Halo ใส แบบโคมดำครับ ราคาแพงมากนะ 12,750 บาทครับ ด้านข้างโคมมี LED ด้วย

1. Pon Su

Pon Su Guest

0
    0
    0
    แพงไปครับมีถูกก่าวนี้ปะครับพี่

2. ช่วงล่างราคาแพงไหมครับ

3. แพงครับ ตอนนี้ของขึ้นราคามากมายครับ เพิ่งคุยกับเป้ และก็บอล วันนี้เอง ถ้าบอกราคาคงต้องถอยกันกรูดแน่ครับ ราคาส่วนใหญ่อิงตามบริษัท Energy ครับ แต่ของที่ Energy เองไม่ได้สต็อกของรุ่น Gen1 ไว้เลยครับ ถ้าจะซื้อก็ต้องไปร้านอื่นที่ขายให้ ซึ่งคิดค่าส่งแพงมากครับ พอบวกค่าของและภาษี เลยแพงไปกันใหญ่ครับ

4. พิ่ปุ้มมีเต็ดของneonเกียร์ธรรมดาบ้างเปล่าผมอยากได้

5. ขอบคุณครับ

6. รวมราคาส่งด้วยนะครับ

7. ขยายความ "เต็ด" ของเอ็งหน่อย ????? ไม่เก็ทน่ะ

8. เป็นเต็ดเพืองท้าย

9. เดี๋ยวจะเช็คให้เน้อ

10. End Rattanapitak

End Rattanapitak Guest

0
    0
    0
    สวยแต่แพงโคตร

11. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    สวยแต่แพงโคตร จริงๆ ฮ่าๆ

12. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    สวยดีครับ แต่กลัวว่าใช้แล้วไฟมันจะไม่สว่าง ลักษณะหลอดไฟคล้ายกับที่ผมใช้อยู่เลย แต่ความสว่างไม่ค่อยดีเท่าทีควร

13. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ไฟไม่สว่างนี่จัดซีนอนเข้าไปเลยครับ รับรองแจ่ม...

14. P'Keng Somdej

0
    0
    0
    เดี๋ยวผมเข้า กทม. ค่อยเอาไปใส่ ซีนอนครับ เห็นเพื่อนๆหลายคนว่าดี แต่ที่ติดใจผมก็คือตอนที่ผมซื้อโคมไฟโปรเจกเตอมาใส่ราคามันแพงอะตัวแปดพันมั้ง แต่ใส่แล้วกลับได้ไฟที่ไม่สว่างเลยเซ็งมาก

15. P'Keng Somdej

0
    0
    0
    คู่นึงแปดพันแถมไฟเลี้ยว (แก้ไขไม่ใช่ตัวละ)

16. End Rattanapitak

End Rattanapitak Guest

0
    0
    0
    งั้นก็เหมือนกันครับราคาเท่ากัน ผมใส่ซีนอลสีทอง

17. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    จริง ๆ ผมเคยบอกไปกับพี่ๆ หลายคนแล้วว่าโปรเจกเตอร์ไม่สว่างต่อให้ใส่ซีนอนก็สว่างเพิ่มได้ไม่เท่าไร แต่ถ้าอยากได้สว่างแบบใช้งานได้จริง ผมแนะนำให้ใส่ตาเพชรดีที่สุด (ถ้าใส่ซีนอนยิ่งสว่างมาก) แบบรองลงมาก็แบบโปรเจคเตอร์แบบ Halo (ตากลมคู๋)ก็สว่างใช้ได้รถพี่เป๋าใช้อยู่ไม่ได้ใส่ซีนอนก็สว่างดี แต่ถ้าจะเอาสวยก็ใส่โปเจคเตอร์ไปเลยครับ แต่ต้องทำใจนะครับว่ามันไม่ค่อยสว่างเพราะมีคนใส่โปเจคเตอร์แล้วใส่ซีนอน ยังบ่นว่าไม่สว่างเลย

18. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    แบบ ตาเพชร มันเป็นยังไง ....ซีนอน มันจ้าเกินไป แยงตาชาวบ้าน ยังแอบด่าพวกใช้ซีนอน อยู่เลย เราเลยกลัวชาวบ้านด่ากลับ ถ้าใช้ซีนอน

19. Pae MO ON

0
    0
    0
    ตาเพชรก็เป็นโคมแบบใส ๆ ส่วยใสซีนอนแล้วแยงตามันอยู่ที่เราใส่ตัวบังเสียงและตั้งโคม ดูง่าย ๆ ทำไมรถยุโรปไฟขาว ๆมันถึงไม่แยงตา

20. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    ตาเพชร ตะกี้ ดูใน กูเกิ้ล พอเข้าใจแล้ว

21. Pae MO ON

0
    0
    0
  22. P'Keng Somdej

0
    0
    0
    คุณเป้มีแนวทางแก้ไขมั้ยครับ พอดีมันพลาดซื้อไปเสียแล้ว ตอนนี้ขับตอนกลางคืนอันตรายมากมาย ไฟต่ำแทบมองไม่เห็นไฟสูก็พอๆกับไฟต่ำรถทั่วไปแต่ไปแยงตารถคนอื่นเค้า

23. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าเป็นโปรเจคเตอร์บอกตรง ๆ นึกไม่ออก จะเปลื่ยนไฟสูงเป็นต่ำแล้วเอาตัวโปรเจคเตอร์เป็นสูงก็ไม่รู้ว่าไฟมันจะสูงไปหรือเปล่า ถ้าไม่ได้ก็อาจต้องใส่สปอร์ไลท์เอา .....

24. Do SlowLife

Do SlowLife Guest

0
    0
    0
    เด๋วผมลองเอารูปใส่ซีนอลมาให้ดูล่ะกันนะครับ

25. P'Keng Somdej

0
    0
    0
    น้องโด้ว่างๆถ่ายรูปแม๊กรถของน้องมาให้ดูมั่งสิ ว่าจะไปหาใส่แบบน้องมั่ง ถ้าน้องเบื่ออยากให้พี่ดูแลต่อก็ยินดีนะ

26. Do SlowLife

Do SlowLife Guest

0
    0
    0
    เด๋วโด้เอารูปรถโด้ลงให้ดูนะครั

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้