ถามวิธีติดฟิมล์กรองแสง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย eakek96, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eakek96

eakek96 New Member Member

16
    1
    0
    อยากถามวิธี ลอกฟิมล์ และติดฟิมล์กรองแสงไม่ทราบว่าใครเคยติดฟิมล์เองบ้าง

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เคยแต่ลอก อ่าครับ

ก้อดึงออกเลย ถ้ามันเหลือคราบกาว

ก็อเอา มีโกน กับน้ำสบู่ๆ ขูดๆ ออกก้อได้

3. การติดฟิลม์กรองแสงไม่ใช่เรื่องง่าย ต้องมีประสบการณ์ ถ้ารีดไม่ดีจะเกิดฟองอากาศขึ้นมาเป็นจุดๆ หลังติดตั้งเสร็จในภายหลังได้ อาจจะต้องลอกออกทิ้งเลยก็ได้ถ้ามีฟองอากาศเยอะเกิยไป ทางที่ดีอย่าเสี่ยงดีกว่าให้ร้านที่รับติดตั้งเขาทำให้เพราะเขาจะออกไปรับประกันให้ด้วย

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จะติดเองจริงเหรอครับ

ถ้าติดได้ก้อดีนะคับ ถูกม้ากมากราคาฟิลม์อ่ะคับ

แต่เราจะไม่มีความสามารถอ่ะดิ ยิ่งแผ่นหน้า กะ หลัง ตายแน่ๆๆคับ ถ้าไม่เคย อ่ะคับ ข้างๆๆยังไม่เท่ารัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้