+++++สปอร์ตไลท์+++++สปอร์ตไลท์+++++ใช้กรอบเดิม+++++ไมโล Modify

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Original, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    สวยไหมครับ
    ถ้าใครต้องการเพิ่มเติม ก็หาอุปกรณ์ตามข้างล่างนี้มาละกันนะครับ แล้วมาช่วยกันทำละกัน
    1.สปอร์ตไลท์ HONDA ACCROD ปี94 แท้ 1คู่ ราคาประมาณ 1500 - 2500 บาท
    2. แผ่นอะลูมิเนียมหนาประมาณ 2 มิลลิเมตร กว้าง x ยาว เท่าไฟดวงเดิม ราคาประมาณ 100 บาท
    3. น๊อตยึดไฟเบอร์ 8 ยาว 2.5 นิ้ว+แหวนรอง 8ชุด ตัวเมียชุดละ 3ตัวครับ สำหรับตั้งไฟสูงต่ำ ราคาประมาณชุดละ 5 บาท
    4. น๊อตยึดกรอบไฟกับกันชน 4 ชุด ชุดละประมาณ 5 บาท
    5. สีสเปร์ ดำด้าน 1 กระป๋อง 55 บาท
    6. กระดาษทรายน้ำ TOA เบอร์ 320 1 แผ่น ราคา 20 บาท
    7. กาวแท่งซิลิโคลน 10 แท่ง ราคาประมาณแท่งละ 3 บาท
    8. ถ้าต้องการทำขายึดกรอบไฟใหม่โดยไม่ต้องถอดกันชนก็ต้องซื้อ กาว อิฟ๊อกซิ 1ชุด ราคาประมาณ 105 บาท
    9. ชุดหางปลาขั้วไฟ+ยางกันน้ำ 8 ชุด ชุดละประมาณ 5 บาท
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

ราคาข้างบนเป็นราคาผมซื้อของร้านใก้ลบ้านนะครับ ยกเว้นสปอตร์ไลท์ " เซียงกงบางนา "
    ราคาดังกล่าวขึ้นอยู่กับท่านจะหามาได้ที่เท่าไร
    ถ้าจะเข้ามาทำให้แจ้งล่วงหน้านะครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    086-384-8948
    087-676-9191
    ไมโล----ครับ
    :D:D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2008
  2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    งามแท้ ๆ เริ่มเกิดกิเลสขึ้นมาอีกแล้ว เอามายั่วน้ำลายไหล

3. Original

322
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ ที่หนึ่ง

สามารถเปลี่ยนกลับมาใช้แบบเหลี่ยมได้ ด้วยนะครับ
    ไม่เสียอุปกรณ์เดิมเลยครับ
    ส่วนเรื่องความสว่าง OK ครับ เป็นลักษณะ พุ่งไปข้างหน้าและด้านข้างครับ รัศมีวงกว้างครับ

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ไฟคุ้นๆๆๆๆๆนะ..

เอๆๆๆๆไฟนี้คุ้นๆๆๆๆนะ.:D
    ว่างวันไหนไปเดินคลองถมกันหน่อยจิ...

5. Original

322
    0
    0
    ยินดีครับ กลางวัน หรือ กลางคืน
    ขอเป็นเสาร์ หรือ อาทิตย์ นะครับ

6. WATrover

611
    1
    0
    ได้ๆๆๆๆๆ

คืนวันเสาร์นี้ไหม.8/11/08ไปป่าวนัดด้วยนะแล้วตอนไหนน่าเดินล่ะยังไม่เคยไป..
    เพราะว่ายังไม่แน่ว่าจะไปดูรถแข่งที่บางแสนดีรึป่าวยังตัดสินใจอยู่ถ้าไปคลองถมก็จะได้ไม่ไปบางแสนอ่ะ....(กำลังแอบทำโปรเจ็คเสริมตัวถังอยู่)

7. Original

322
    0
    0
    ถ้าไปซื้อของแต่งรถก็ไปกลางวันครับ เพราะเราซื้อของใหม่
    ถ้ากลางคืนจะเป็นจำพวกของเก่า มือ2 หรืออาจหลายมือแล้วก็ได้ ของหลากหลายแต่ต้องไปประมาณ 22:00น.ไปแล้วนะครับ
    ของถึงจะเยอะ

ถ้าอย่างนั้นผมว่าบ่ายวันเสาร์ดีกว่านะครับ

8. WATrover

611
    1
    0
    ได้ๆๆ

บ่ายเสาร์นะเดี่ยวโทรหาอีกทีเพราะว่าเช้ามาทำงานแปป...

9. WATrover

611
    1
    0
    ไมโล..

ผมไปเจอไฟมาแล้วคงปลายเดือนนี้ล่ะจะลองซื้อมาทำดูรูปร่างคล้ายๆ
    ไฟของพวกแอ็คคอดกับอัลตีสนะปลายมันจะเหมือนปลายดาป
    แต่วันนั้นไม่ได้เอากรอบไปเทียบเลยไม่กล้าซื้อมา..

10. Original

322
    0
    0
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปเดินคลองถม คนเดียว 16/11/2551

ถ้าพี่ WAT มีอะไรให้ช่วยก็บอกละกัน
    ช่วยได้ก็จะช่วย นะ

11. pause

pause New Member Member

26
    0
    0
    ไอเดียดีจริงๆ สุดยอด ว่าแต่ไฟหน้าไม่สว่างทำไงดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้